Wa Korintho wa kwanza, sura ya kumi na tano. Sasa, ndugu, napenda kuwakumbusha ile habari njema niliyowahubirieni nanyi mkaipokea na kusimama imara ndani yake. Kwa njia yake mnaokolewa, ikiwa mnayazingatia maneno niliyowahubirieni na kama kuamini kwenu hakukuwa bure. Mimi niliwakabidhi ninyi mambo muhimu sana ambayo mimi niliyapokea kwamba Kristo alikufa kwa ajili ya dhambi zetu kufuatana na maandiko matakatifu, kwamba alizikwa akafufuka siku ya tatu kama ilivyoandikwa, kwamba alimtokea Kefa na baadaye aliwatokea wale kumi na wawili. Kisha aliwatokea ndugu zaidi ya mia tano kwa mara moja. Wengi wao wanaishi bado, lakini baadhi yao wamekwisha kufa. Baadaye alimtokea Yakobo, kisha akawatokea mitume wote baada ya wote akanitokea hata mimi, mimi niliyekuwa kama mtu aliyezaliwa kabla ya wakati. Maana mimi ni mdogo kabisa miongoni mwa mitume, na wala sistahili kuitwa mtume, kwa sababu nililidhulumu kanisa la Mungu. Lakini kwa neema yake Mungu nimekuwa kama nilivyo, na neema yake haikuwa bure. Mimi nimefanya kazi kuliko wote, si mimi hasa ila ni neema ya Mungu ifanyayo kazi pamoja nami. Lakini hata hivyo iwe wao ndiyo wahubirio au mimi nihubirie, haidhuru, hiki ndicho tunachohubiri na hiki ndicho mnachoamini. Sasa maadamu inahubiriwa kwamba Kristo amefufuliwa kutoka wafu, baadhi yenu wanawezaje kusema kwamba hakuna ufufuo wa wafu? Kama hakuna ufufuo wa wafu basi Kristo naye hakufufuka. Na kama Kristo hakufufuka, basi mahubiri yetu hayana maana na imani yenu haina maana. Zaidi ya hayo, sisi tungekuwa mashahidi wa uongo mbele ya Mungu, maana tulisema kwamba Mungu alimfufua Kristo kutoka wafu, na kumbe yeye hakumfufua, kama ni kweli kwamba wafu hawafufuliwi. Maana ikiwa ni kweli kwamba wafu hawafufuliwi basi naye Kristo hakufufuka. Na kama Kristo hakufufuliwa, basi imani yenu ni bure, mngali bado katika dhambi zenu. Zaidi ya hayo, wale wote waliokufa wakiwa wameungana na Kristo wamepotea kabisa. Kama matumaini yetu katika Kristo yanahusu tu maisha haya ya sasa, basi sisi ni watu wa kusikitikiwa zaidi kuliko wengine wote duniani. Lakini ukweli ni kwamba Kristo amefufuliwa kutoka wafu, na ni uthibitisho kwamba wale waliolala katika kifo watafufuliwa. Maana kama vile kifo kilivyoletwa duniani na mtu mmoja, vivyo hivyo nako kufufuka kutoka wafu kumesababishwa na mtu mmoja. Kama vile watu wote wanavyokufa kwa kujiunga na Adamu, vivyo hivyo wote watafufuliwa kwa kuungana na Kristo. Lakini kila mmoja kwa mpango wake: Kristo kwanza, halafu wale walio wake Kristo wakati Kristo atakapokuja. Baada ya hayo mwisho utafika, wakati ambapo Kristo atamkabidhi Mungu Baba utawala, baada ya kufutilia mbali kila tawala na mamlaka na nguvu. Maana Kristo sharti atawale mpaka Mungu atakapowashinda adui zake na kuwaweka chini ya miguu yake. Adui wa mwisho atakayeangamizwa ni kifo, maana maandiko yasema, Mungu ataweka vitu vyote chini ya miguu yake. Lakini maandiko yanasema vitu vyote vitawekwa chini ya miguu yake avitawale. Ni dhahiri kwamba Mungu haingii katika kundi hilo la vitu, maana yeye ndiye anayeviweka vitu hivyo chini ya Kristo. Lakini vitu vyote vitakapowekwa chini ya utawala wa Kristo, ndipo naye mwana atakapojiweka chini ya Mungu aliyeweka vyote chini ya utawala wake ili Mungu atawale juu ya vyote. Kama hakuna ufufuo, je, watu wale wanaobatizwa kwa ajili ya wafu wanatumainia kupata nini? Kama wafu hawafufuliwi, yanini kubatizwa kwa ajili yao? Na sisi yanini kujitia hatarini kila saa? Ndugu, mimi na kikabili kifo kila siku. Fahari niliyo nayo juu yenu katika kuungana na Kristo Yesu Bwana wetu inanifanya nitangaze jambo hili. Kama kusudi langu lingalikuwa la kibinadamu tu, kule kupigana kwangu na wanyama wakali hapa Efeso kungalinifaa kitu gani? Kama wafu hawafufuki, basi tule na tunywe, maana kesho tutakufa. Msidanganyike, Urafiki mbaya huharibu tabia njema. Amkeni, anzeni kuishi vema na acheni kutenda dhambi. Baadhi yenu hawamjui Mungu kabisa. Hii nawaambieni ni aibu kubwa kwenu. Lakini mtu anaweza kuuliza, Wafu watafufuliwaje? Watakuwa na mwili wa namna gani wakati watakapokuja tena? Hayo ni maswali ya kijinga. Ukipanda mbegu isipokufa kwanza, haitaota. Unachopanda ni mbegu tu, labda ya ngano au nafaka nyingine, na si mmea mzima ambao hutokea baadaye. Mungu huipa hiyo mbegu mwili anaoutaka mwenyewe. Kila mbegu pata mwili wake wa pekee. Miili ya viumbe vyote si sawa. Miili ya binadamu ni ya namna moja, ya wanyama ni ya namna nyingine, ya ndege ni ya namna nyingine, na miili ya samaki pia ni ya namna nyingine. Iko miili ya mbinguni na miili ya duniani. Uzuri wa miili ya mbinguni ni mwingine na uzuri wa miili ya duniani ni mwingine. Uko uzuri wa jua wa mwezi na wa nyota. Hata nyota nazo huhitilafiana kwa uzuri. Ndivyo ilivyo kuhusu ufufuo wa wafu. Kama vile mbegu, mwili huzikwa ardhini ukiwa katika hali ya kuharibika, lakini hufufuliwa katika hali ya kutoharibika. Huzikwa katika hali duni, hufufuliwa katika hali tukufu. Huzikwa katika hali dhaifu, hufufuliwa ukiwa wenye nguvu. Unapozikwa ni mwili wa kawaida, unapofufuliwa ni mwili wa kiroho. Kuna mwili wa kawaida na kutakuwa na mwili wa kiroho. Maana maandiko yasema, mtu wa kwanza Adamu alikuwa kiumbe mwenye uhai, lakini Adamu wa mwisho ni roho awapaye watu uzima. Lakini unaotangulia kuwako si ule mwili wa kiroho, ila ule mwili wa kawaida, kisha ule mwili wa kiroho. Adamu wa kwanza aliumbwa kwa udongo, alitoka aridhini. Mtu wa pili alitoka mbinguni. Wote walio wa dunia wako kama huyo mtu aliyeumbwa kwa udongo, wale walio wa mbinguni wako kama yule aliyetoka mbinguni. Kama vile tulivyofanana na yule aliyeumbwa kwa udongo, vivyo hivyo tutafanana na huyo huyo aliyetoka mbinguni. Basi ndugu, nasema hivi: Kile kilichofanywa kwa mwili na damu hakiwezi kuushiriki utawala wa Mungu, na chenye kuharibika hakiwezi kuwa na hali ya kutoharibika. Sikilizeni, nawaambieni siri: sisi hatutakufa sote, ila sote tutageuzwa, kwa nukta moja, kufumba na kufumbua, wakati wa mbiu ya mwisho. Maana itakapolia wafu watafufuliwa katika hali ya kutoweza kufa tena, na sisi tutageuzwa. Maana ni lazima kila kiharibikacho kijivalie hali ya kutoharibika, mwili uwezao kufa ujivalie hali ya kutokufa. Basi mwili huu wenye kuharibika utakapojivalia hali ya kutoharibika na kile chenye kufa kitakapojivalia hali ya kutokufa, hapo ndipo litakapotimia lile neno lililoandikwa: kifo kimeangamizwa, ushindi umekamilika. Kifo, ushindi wako uko wapi? Uwezo wako wa kuumiza uko wapi? Kifo hupata sumu yake katika dhambi, nayo dhambi hupata nguvu yake katika sheria. Lakini tumshukuru Mungu anayetupatia ushindi kwa njia ya Bwana wetu Yesu Kristo. Basi ndugu zangu wapenzi, simameni imara na thabiti, endeleeni daima kuwa na bidii katika kazi ya Bwana, mkijua kwamba Kazi mnayofanya katika utumishi wa Bwana haitapotea bure.