Wa Korintho wa pili, sura ya tano. Maana tunajua kwamba hema hii ambayo ndani yake tunaishi sasa hapa duniani yani mwili wetu itakapong'olewa, Mungu atatupa makao mengine mbinguni, nyumba ya milele isiyotengenezwa kwa mikono. Na sasa katika hali hii tunaugua, tukitazamia kwa hamu kubwa kuvikwa makao yetu yaliyo mbinguni, nam tunapaswa kuvikwa namna hiyo ili tusije tukasimama mbele ya Mungu bila vazi. Tukiwa bado katika hema hii ya duniani, tunalia kwa kukandamizwa, si kwamba tunataka kuuvua mwili huu wa kufa, ila tuna hamu ya kuvalishwa ule usiokufa, ili kile chenye kufa kimezwe kabisa na uhai. Mungu mwenyewe alitutayarishia mabadiliko hayo, naye ametupa Roho wake awe dhamana ya yote aliyotuwekea. Tuko imara daima, tunajua kwamba kuishi katika mwili huu tu ni kukaa mbali na Bwana, maana tunaishi kwa imani na si kwa kuona. Lakini tuko imara na tungependelea hata kuyahama makao haya tukahamie kwa Bwana. Lakini jambo la maana zaidi, tunataka kumpendeza iwe tunaishi hapa duniani au huko. Maana sote ni lazima tusimame mbele ya kiti cha hukumu cha Kristo, ili kila mmoja pokee anayestahili kwa matendo aliyoyafanya wakati alipokuwa anaishi duniani, mema au mabaya. Basi sisi tunajua umuhimu wa kumcha Bwana, na hivi tunajitahidi kuwavuta watu. Mungu anatujua waziwazi wazi, nami natumaini kwamba nanyi pia mnatujua kinaganaga. Si kwamba tunajaribu tena kujipendekeza kwenu, ila tunataka kuwapa ninyi sababu zetu za kuona fahari juu yenu, ili mpate kuwajibu wale wanaojivunia hali yao ya nje zaidi kuliko jinsi walivyo moyoni. Ikiwa tumeonekana kuwa wenda wazimu, hiyo ni kwa ajili ya Mungu, na ikiwa tunazo akili zetu timamu, hiyo ni kwa faida yenu. Maana mapendo ya Kristo yanatumiliki sisi, ambao tunatambua ya kwamba mtu mmoja tu amekufa kwa ajili ya wote, na hiyo ina maana kwamba wote wanashiriki kifo chake. Alikufa kwa ajili ya watu wote, ili wanaoishi wasiishi kwa ajili yao wenyewe, bali kwa ajili yake yeye aliyekufa akafufuliwa kwa ajili yao. Basi tangu sasa sisi hatumpimi mtu yeyote kibinadamu hata kama kwa wakati mmoja tulimpima Kristo kibinadamu, sasa si hivyo tena. Mtu yeyote akiungana na Kristo huwa kiumbe kipya; mambo ya kale yamepita, hali mpya imefika. Yote ni kazi ya Mungu mwenye kutupatanisha sisi naye kwa njia ya Kristo, akatupa sisi jukumu la kuwapatanisha watu naye. Ndiyo kusema Mungu amekuwa akiupatanisha ulimwengu naye kwa njia ya Kristo bila kutia maanani dhambi zao binadamu. Yeye ametupa ujumbe kuhusu kuwapatanisha watu naye. Basi sisi tunamwakilisha Kristo, naye Mungu mwenyewe anatutumia sisi kuwasihi ninyi. Tunawaombeni kwa niaba ya Kristo, mpatanishwe na Mungu. Kristo hakuwa na dhambi, lakini Mungu alimfanya ahusike na dhambi kwa ajili yetu ili sisi kwa kuungana naye tupate kushiriki uadilifu wake Mungu.