Wakorintho wa pili, sura ya kumi. Mimi Paulo mwenyewe ambaye naonekana kuwa mpole nikiwa pamoja nanyi lakini mkali wakati nikiwa mbali nanyi na wasihi ninyi kwa huruma na wema wake Kristo nawaombeni msinisababishe kuwa mkali wakati nitakapokuja maana maana ninahakika naweza kuwa mkali kwa wote wale wanaotudhania kwamba tunaishi kidunia Kweli tunaishi duniani, lakini hatupigani vita kidunia. Maana silaha tunazotumia katika vita vyetu si silaha za kidunia, ila ni nguvu za Mungu zenye kuharibu ngome zote. Tunaharibu hoja zote za uongo na kubomoa kila kizuizi cha majivuno kilichowekwa kuipinga elimu ya Mungu. Tunaziteka fikira zote na kuzifanya zimtii Kristo. Mkisha kuwa wakamilifu katika kutii, sisi tuko tayari kuadhibu kila namna ya kutotii. Ninyi hutazama mambo kwa nje tu. Je, yupo mtu yeyote anayedhani kwamba yeye ni Wakristo? Sawa, basi afikirie vile vile kwamba sisi pia ni Wakristo kama yeye alivyo Wakristo. Hata kama nimezidi katika kujivuna kwangu juu ya ule uwezo aliotupa, uwezo wa kuwajenga na siyo wa kuwabomoa. Hata hivyo, sijutii hata kidogo. Sipendi mfikiri kwamba nataka kuwatisha ninyi kwa barua zangu. Mtu anaweza kusema barua za Paulo ni kali na zenye maneno mazito, lakini yeye mwenyewe anapokuwa pamoja nasi ni mtu dhaifu, na hata anapoongea maneno yake ni kama si kitu. Mtu asemaye hivyo heri akumbuke kwamba hakuna tofauti ya yale tunayoyaandika katika barua wakati tuko mbali na yale tutakayofanya wakati tutakapokuwa nanyi. Kwa vyovyote hatungethubutu kujiweka au kujilinganisha na wale watu wanaojisifia wenyewe. Watu wenye kujifanya wao kuwa kipimo cha kujipimia na watu wanaojilinganisha wenyewe kwa wenyewe ni wapumbavu. Lakini sisi hatutajivuna kupita kiasi. Kujivuna huko kutabaki katika kile kipimo cha ja kazi aliyotukabidhi Mungu, kazi ambayo tunaifanya pia kwenu. Na kwa vile ninyi mkatika mipaka hiyo, hatukuipita tulipokuwa kwenu, tukiwaleteeni habari njema juu ya Kristo. Basi hatujivunii kazi waliofanya wengine zaidi ya kipimo tulichopewa, ila tunatumaini kwamba imani yenu itazidi kukuwa, nasi tupate kufanya kazi kubwa zaidi miongoni mwenu Kufuatana na kipimo kile alichotuwekea Mungu, hapo tutaweza kuihubiri habari njema katika nchi nyingine mbali nanyi, na haitakuwa shauri la kujivunia kazi waliofanya watu wengine mahali pengine. Lakini kama yasemavyo Maandiko, mwenye kuona fahari na aone fahari juu ya alichofanya Bwana. Anayekubaliwa si yule anayejisifu mwenyewe, bali yule anayesifiwa na Bwana.