Wafilipi, sura ya pili. Je, maisha yenu katika Kristo yanawapeni nguvu? Je, mapendo yake yanawafarijini? Je, mnao umoja na Roho Mtakatifu na kuoneana huruma na kusikitikiana ninyi kwa ninyi? Basi, ikamilisheni furaha yangu kwa kuwa na fikra moja, upendo mmoja, moyo mmoja na nia moja. Msifanye chochote kwa moyo wa fitina au kwa majivuno ya bure. Muwe na unyenyekevu ninyi kwa ninyi, na kila mmoja amuone mwenzake bora kuliko yeye mwenyewe. Pasiwe na mtu anayetafuta faida yake mwenyewe tu, bali faida ya mwenzake. Muwe na msimamo ule ule aliyokuwa nao Kristo Yesu. Yeye kwa asili alikuwa daima Mungu, lakini hakufikiri kwamba kule kuwa sawa na Mungu ni kitu cha kung'ang'ania kwa nguvu, bali kwa hiari yake mwenyewe aliyeachilia hayo yote, akajitwalia hali ya mtumishi, akawa sawa na wanadamu, akaonekana kama wanadamu, alijinyenyekeza na kutii mpaka kufa, hata akufa msalabani. Kwa sababu hiyo, Mungu alimkweza juu kabisa akampa jina lililo kuu zaidi kuliko majina yote, ili kwa heshima ya jina la Yesu viumbe vyote mbinguni, duniani na kuzimu vipige magoti mbele yake, na kila mtu akiri kwamba Yesu Kristo ni Bwana, kwa utukufu wa Mungu Baba. Wapenzi wangu, nilipokuwa nanyi mlinitii daima, na hata sasa niwapo mbali nanyi, endeleeni kutii. Fanyeni kazi kwa hofu na tetemeko, kwa ajili ya ukombozi wenu, kwani Mungu ndiye afanyaye kazi daima ndani yenu na kuwapeni uwezo wa kutaka na kutekeleza mambo yanayopatana na mpango wake mwenyewe. Fanyeni kila kitu bila kunung'unika na bila ubishi ili mpate kuwa watu safi wasio na lawama, kama watoto wanyofu wa Mungu wanaoishi katika ulimwengu mbaya na uliopotoka. Mtang'ara kati yao kama nyota zinavyoliangaza anga, mkishika imara ujumbe wa uzima. Na hapo ndipo nami nitakapokuwa na sababu ya kujivunia katika siku ile ya Kristo, kwani itaonekana dhahiri kwamba bidii yangu na kazi yangu havikupotea bure. Hata ikiwa nitatolewa mhanga pamoja na imani yenu iliyo dhabihu kwa Mungu, basi nafurahi sana na kuwashirikisha ninyi nyote furaha hiyo. Hali kadhalika nanyi mnapaswa kufurahi na kunishirikisha mimi furaha yenu katika kuungana na Bwana. Ninalotumaini kwamba nitaweza kumtuma Timotheo kwenu hivi karibuni, ili nitiwe moyo kwa kupata habari zenu. Sina mtu mwingine ambaye kama mimi atawashughulikieni kwa moyo. Wengine wanashughulikia tu mambo yao wenyewe, badala ya kuyashughulikia mambo ya Yesu Kristo. Ninyi wenyewe mwafahamu jinsi Timotheo alivyothabiti; yeye na mimi, kama vile mtoto na baba yake, tumefanya kazi pamoja kwa ajili ya habari njema. Kwa hiyo natumaini kumtuma kwenu mara nitakapojua jinsi mambo yatakavyoniendea na ninatumaini katika Bwana kwamba nami pia nitaweza kuja kwenu karibuni. Nimeona sina budi kumtuma kwenu ndugu yetu Epafrodito, ambaye ni mwenzangu kazini na vitani, na ambaye ni mjumbe wenu aliyenisaidia katika mahitaji yangu. Anayo hamu kubwa ya kuwaoneni ninyi nyote, na amesikitika sana, kwani ninyi mmepata habari kwamba alikuwa mgonjwa. Naam, Alikuwa mgonjwa hata karibu kufa, lakini Mungu alimwonea huruma, na si yeye peke yake, ila na mimi pia, ili nisipate uchungu zaidi. Basi nataka sana kumtuma kwenu, ili mtakapomwona mpate kufurahi tena, nayo huzuni yangu itoweke. Mpokeeni basi kwa furaha yote, kama ndugu katika Bwana. Mnapaswa kuwastahi watu walio kama yeye, kwani alihatarisha maisha yake hata karibu kufa kwa ajili ya kazi ya Kristo ili aweze kunipa mimi msaada ule ambao ninyi wenyewe hamkuweza kunipa.