Barua ya Paulo kwa Kolosai, sura ya kwanza. Mimi Paulo, mtume wa Kristo Yesu kwa mapenzi ya Mungu na ndugu Timotheo, tunawaandikia ninyi watu wa Mungu huko Kolosai, ndugu zetu waaminifu katika kuungana na Kristo. Tunawatakieni neema na amani kutoka kwa Mungu Baba yetu. Daima tunamshukuru Mungu Baba wa Bwana wetu Yesu Kristo wakati tunapowaombea. Maana tumesikia juu ya imani yenu katika Kristo Yesu na juu ya mapendo yenu kwa watu wote wa Mungu. Wakati ujumbe ule wa kweli, yani ile habari njema ilipowafikieni kwa mara ya kwanza, mlipata kusikia juu ya lile tumaini linalopatikana kwake. Kwa sababu hiyo imani na mapendo yenu yanategemea jambo lile mnalotumainia, ambalo mmewekewa salama mbinguni. Habari njema inazidi kuzaa matunda na kuenea ulimwenguni kote kama vile ilivyofanya kwenu ninyi tangu siku ile mliposikia juu ya neema ya Mungu na kuitambua ilivyo kweli. Mlijifunza juu ya neema ya Mungu kutoka kwa Epafra, mtumishi mwenzetu, ambaye ni mfanyakazi mwaminifu wa Kristo kwa niaba yetu. Yeye alitupa habari za mapendo yenu mliyojaliwa na Roho. Kwa sababu hiyo tumekuwa tukiwaombeeni daima tangu tulipopata habari zenu, tunamuomba Mungu awajazeni ujuzi kamili wa mapenzi yake, awajazeni hekima yote na elimu iletwayo na Roho wake. Hapo mtaweza kuishi kama anavyotaka Bwana na kutenda daima yanayompendeza. Maisha yenu yatakuwa yenye matunda ya kila namna ya matendo mema na mtazidi kukua katika kumjua Mungu. Mungu awajalieni nguvu kwa uwezo wake mtukufu ili muweze kustahimili kila kitu kwa uvumilivu na kwa furaha. Mshukuruni Baba aliyewawezesha ninyi kuwa na sehemu yenu katika mambo yale Mungu aliyowawekea watu wake katika utawala wa mwanga. Yeye alituokoa katika nguvu ya giza, akatuleta salama katika utawala wa mwanaye mpenzi, ambaye kwa njia yake tunakombolewa, yani dhambi zetu zinaondolewa. Kristo ni mfano kamili unaoonekana wa Mungu asiyeonekana. Yeye ni mwana mzaliwa wa kwanza mkuu kuliko viumbe vyote, maana kwa njia yake Mungu aliumba kila kitu duniani na mbinguni, vitu vinavyoonekana na visivyoonekana, wenye enzi, watawala wakuu na wenye mamlaka. Vyote viliumbwa kwa njia yake na kwa ajili yake. Kristo alikuwako kabla ya viumbe vyote, na kwa kuungana naye kila kitu hudumu mahali pake. Yeye ni kichwa cha mwili wake, yani kanisa. Yeye ni chanzo cha uhai wa huo mwili. Yeye ni mwana mzaliwa wa kwanza aliyefufuliwa kutoka wafu, ili yeye awe na nafasi ya kwanza katika vitu vyote. Maana Mungu mwenyewe aliamua kwamba mwana anao ukamilifu wote wa kimungu ndani yake basi kwa njia yake Mungu aliamua kuupatanisha ulimwengu wote naye. Kwa damu ya Kristo msalabani, Mungu alifanya amani, na hivyo akavipatanisha naye vitu vyote duniani na mbinguni. Hapo kwanza, ninyi pia mlikuwa mbali na Mungu na mlikuwa adui zake kwa sababu ya fikra zenu na matendo yenu maovu. Lakini sasa, kwa kifo cha mwanaye aliyeishi hapa duniani, Mungu amewapatanisha naye kusudi awalete mbele yake mkiwa watakatifu, safi na bila lawama. Mnapaswa lakini kuendelea kuwa amini juu ya msingi imara na thabiti, na msikubali kutikiswa kutoka katika tumaini lile mlilopata wakati mlipoisikia habari njema. Mimi Paulo nimekuwa mtumishi wa habari njema hiyo ambayo imekwisha hubiriwa kila mtu duniani na sasa nafurahi kuteseka kwa ajili yenu. Maana kwa mateso yangu hapa duniani nasaidia kukamilisha kile kilichopungua bado katika mateso ya Kristo kwa ajili ya mwili wake, yaani kanisa. Nami nimefanywa kuwa mtumishi wa kanisa kufuatana na mpango wake Mungu ambao alinikabidhi kwa faida yenu. Mpango wenyewe ni kuutangaza kwa ukamilifu ujumbe wake, ambao ni siri aliyowaficha binadamu wote tangu milele lakini sasa amewajulisha watu wake. Mpango wa Mungu ni kuwajulisha watu wake siri hii kuu na utukufu, ambayo ni kwa ajili ya watu wote. Na siri yenyewe ndiyo hii: Kristo yuko ndani yenu, na jambo hilo la maanisha kwamba ninyi mtaushiriki utukufu wa Mungu. Kwa sababu hiyo, tunamhubiri Kristo kwa watu wote, tunawaonya na kuwafundisha wote kwa hekima yote ili tuweze kumleta kila mmoja mbele ya Mungu akiwa amekomaa katika kuungana na Kristo. Kwa madhumuni hayo, mimi nafanya kazi na kujitahidi, nikiitumia nguvu kuu ya Kristo ifanyayo kazi ndani yangu.