Wa Tesalonike wa kwanza, sura ya tatu. Mwishowe hatukuweza kuvumilia zaidi, basi tuliamua kubaki kule Athene peke yetu na kumtuma kwenu ndugu yetu Timotheo, ambaye ni mfanyakazi mwenzetu kwa ajili ya Mungu katika kuhubiri habari njema ya Kristo. Tulimtuma ili awaimarisheni na kuwafarijini, kusudi imani ya mtu yeyote miongoni mwenu isije ikafifia kwa sababu ya tabu hizo. Ninyi mnajua kwamba tunapaswa kupata mateso, maana tulipokuwa pamoja nanyi tuliwaambieni kabla kwamba tutateswa, na kama mjuavyo, ndivyo ilivyotukia. Ndiyo maana nilimtuma Timotheo kwenu, sikuweza kungoja zaidi. Na hivyo nilimtuma nipate habari za imani yenu, isije ikawa labda mshawishi aliwajaribuni na kazi yote tuliyofanya miongoni mwenu imepotea bure. Sasa Timotheo amekwisha rudi, naye ametupa habari za kufurahisha kuhusu imani na mapendo yenu. Ametuarifu kwamba mnatukumbuka daima na kwamba mna hamu ya kutuona sisi, kama nasi tulivyo na hamu ya kuwaoneni. Basi habari za imani yenu zimetutia moyo katika tabu na mateso yetu yote, kwani sasa tunaishi kweli ikiwa ninyi mnasimama imara katika kuungana na Bwana. Sasa twaweza kumshukuru Mungu wetu kwa ajili yenu, tunamshukuru kwa furaha tuliyo nayo mbele yake kwa sababu yenu. Tunazidi kumuomba Mungu usiku na mchana kwa moyo wetu wote, ili atupatie fursa ya kuwaoneni uso kwa uso, ili tuweze kurekebisha chochote kilichopungua katika imani yenu. Tunamuomba Mungu Baba yetu mwenyewe na Bwana wetu Yesu atutayarishie njia ya kuja kwenu. Bwana awawezeshe ninyi kupendana na kuwapenda watu wote zaidi na zaidi, kama vile sisi tunavyowapenda ninyi. Hivyo ataiimarisha mioyo yenu, nanyi mtakuwa wakamilifu na watakatifu mbele ya Mungu na Baba yetu, wakati Bwana wetu Yesu atakapokuja pamoja na wote walio wake.