Barua ya pili ya Paulo kwa Watesalonike, sura ya kwanza Mimi Paulo, Silwano na Timotheo tunawaandikia ninyi jumuiya ya kanisa la Tesalonike, ambao ni watu wake Mungu baba yetu na wa Bwana Yesu Kristo. Tunawatakieni neema na amani kutoka kwa Mungu baba yetu na kwa Bwana Yesu Kristo. Ndugu, tunapaswa kumshukuru Mungu daima kwa ajili yenu. Inafaa kwetu kufanya hivyo, kwani imani yenu inakuwa sana na kupendana kwenu kunaongezeka sana. Ndiyo maana sisi tunajivunia ninyi katika makanisa ya Mungu; tunaona fahari juu ya jinsi mnavyoendelea kuamini na kustahimili katika udhalimu wote na mateso mnayopata. Hayo yote yanathibitisha kwamba hukumu ya Mungu ni ya haki na matokeo yake ninyi mnastahili utawala wake ambao kwa ajili yake mnateseka. Mungu atafanya jambo la haki, atawalipa mateso wale wanaowatesa ninyi na kuwapeni nafuu ninyi mnaoteseka na sisi pia. Atafanya jambo hilo wakati Bwana atakapotokea kutoka mbinguni pamoja na malaika wake wakuu na miali ya moto kuwaadhibu wale wanaomkataa Mungu na wale wasioitii habari njema ya Bwana wetu Yesu. Adhabu yao itakuwa kuangamizwa milele na kutengwa mbali na utukufu wake mkuu, wakati atakapokuja siku ile kupokea utukufu kutoka kwa watu wake na heshima kutoka kwa watu wote wanaoamini. Ninyi pia mtakuwa miongoni mwao, kwani mmeuamini ule ujumbe tuliowaletea. Ndiyo maana tunawaombeeni daima. Tunamwomba Mungu wetu awawezeshe muyastahili maisha aliyowaitia muyaishi. Tunamwomba kwa uwezo wake atimize nia yenu ya kutenda mema na kukamilisha kazi yenu ya imani. Kwa namna hiyo, jina la Bwana wetu Yesu litapata utukufu kutoka kwenu, nanyi mtapata utukufu kutoka kwake, kwa, kwa neema ya Mungu wetu na ya Bwana Yesu Kristo.