Barua ya pili ya Paulo kwa Timotheo, sura ya kwanza. Mimi Paulo ambaye Mungu alitaka niwe mtume wa Kristo Yesu ili niutangaze ule uzima tuliyoahidiwa katika kuungana na Kristo Yesu na kuandikia wewe mwanangu mpenzi Timotheo, na kutakia neema, huruma na amani kutoka kwa Mungu Baba na Kristo Yesu Bwana wetu. Ninamshukuru Mungu ambaye ninamtumikia kwa dhamiri safi kama walivyofanya wazee wangu. Namshukuru kila ninapokukumbuka katika sala zangu usiku na mchana. Nakumbuka machozi yako na ninatamani sana kukuona ili nijazwe furaha. Naikumbuka imani yako ya kweli, imani aliyokuwa nayo nyanya yako Loisi na pia mama yako Eunike. Ninahakika kwamba wewe pia unayo, ndiyo maana na kukumbusha ukiweke motomoto moto kile kipaji ulichopewa na Mungu wakati nilipokuwekea mikono yangu, kwa maana roho tuliyepewa na Mungu si wa kutufanya tuwe waoga sivyo, ila roho wa kutujalia upendo na nidhamu. Basi usione haya kumshuhudia Bwana wetu, wala usione haya kwa sababu yangu mimi niliyemfungwa kwa ajili yake, lakini shiriki katika mateso kwa ajili ya habari njema kadiri ya nguvu unazopewa na Mungu. Yeye alituokoa akatuita tuwe watu wake, yeye mwenyewe, si kwa sababu ya mastahili ya matendo yetu, bali kwa sababu ya kusudi lake na neema yake. Alitujalia neema hiyo kwa ajili ya Kristo Yesu kabla ya nyakati, lakini imefunuliwa kwetu sasa kwa kuja kwake mkombozi wetu Yesu Kristo. Yeye amekomesha nguvu za kifo na kwa njia ya habari njema akadhihirisha uzima usio na kifo. Mungu amenichagua mimi niwe mtume na mwalimu kwa ajili ya kutangaza habari njema, nami nateseka mambo haya kwa sababu hiyo. Lakini niko bado timamu kabisa, kwani namjua yule niliyemwamini, tena ninahakika kwamba yeye aweza kukilinda salama kile alichonikabidhi mpaka siku ile. Shika kwa makini mafundisho yale ya kweli niliyokufundisha na na kubaki katika hiyo imani na huo upendo wetu katika kuungana na Kristo Yesu. Jambo lile bora ulilokabidhiwa lilinde kwa nguvu ya Roho Mtakatifu anayeishi ndani yetu. Kama unavyojua, watu wote mkoani Asia wameniacha, miongoni mwao wakiwa Fugelo na Hermogene. Bwana aihurumie jamaa ya Onesiforo, kwa sababu aliniburudisha rohoni mara nyingi, wala hakuona haya kwa kuwa nilikuwa kifungoni. Ila mara tu alipofika Roma, alianza kunitafuta kwa bidii mpaka akanipata. Bwana amjalie huruma katika siku ile. Nawe wajua vizuri mengi aliyonifanyia huko Efeso.