Timotheo wa Pili, sura ya nne. Na kuamuru mbele ya Mungu na mbele ya Kristo Yesu atakaye wahukumu watu walio hai na wafu, na kwa sababu anakuja kutawala akiwa mfalme, hubiri huo ujumbe, sisitiza kuutangaza, iwe ni wakati wa kufaa au wakati usiofaa. Karipia, onya na himiza watu ukiwafundisha kwa uvumilivu wote Utakuja wakati ambapo watu hawatasikiliza mafundisho ya kweli ila watafuata tamaa zao wenyewe na kujikusanyia walimu tele, watakaowaambia mambo yale tu ambayo masikio yao yako tayari kusikia. Watakataa kuusikia ukweli, watageukia hadithi za uongo. Wewe lakini uwe macho katika kila hali, vumilia mateso, fanya kazi ya mhubiri wa habari njema. Timiza kikamilifu utumishi wako. Kwa upande wangu mimi, niko tayari kutolewa dhabihu, na wakati wa kufariki kwangu umefika. Nimefanya bidii katika mashindano, nimemaliza safari yote, na imani nimeitunza. Na sasa imebaki tu kupewa tuzo la ushindi kwa maisha ya uadilifu, tuzo ambalo Bwana, hakimu wa haki, atanipa mimi siku ile, na wala si mimi tu Ila na wale wote wanaotazamia kwa upendo kutokea kwake. Fanya bidii kuja kwangu karibuni. Dema ameupenda ulimwengu huu, akaniacha na kwenda zake Tesalonike. Kreske amekwenda Galatia na Tito Dalmatia. Luka peke yake ndiye aliye hapa pamoja nami. Mpate Marko uje naye, kwa maana ataweza kunisaidia katika kazi yangu. Nilimtuma Tukiko kule Efeso. Utakapokuja niletee koti langu nililoacha kwa Kolpo kule Troa. Niletee pia vile viatu, na hasa vile vilivyotengenezwa kwa ngozi. Yule sonara aitwaye Alexander amenitendea maovu mengi. Bwana atamlipa kufuatana na hayo matendo yake. Jihadhari naye, kwa sababu aliupinga ujumbe wetu kwa ukali. Wakati nilipojitetea kwa mara ya kwanza, hakuna mtu aliyesimama upande wangu, wote waliniacha. Mungu asiwahesabie kosa hilo. Lakini Bwana alikaa pamoja nami akanipa nguvu, hata nikaweza kuutangaza ujumbe wote, watu wa mataifa wausikie. Tena nikaokolewa katika hukumu ya kuuawa. Bwana ataniokoa na mambo yote maovu na kunichukua salama mpaka katika utawala wake wa mbinguni. Kwake uwe utukufu milele na milele. Amina. Wasalimu Priska na Akula pamoja na jamaa ya Onesiforo. Erasto alibaki Korintho, naye Trofimo nilimwacha Mileto kwa sababu alikuwa mgonjwa. Fanya bidii kuja kabla ya majira ya baridi. Ebulo, Pude, Lino na Klaudiya wanakusalimu vilevile, vile ndugu wengine wote. Bwana awe nawe rohoni mwako, na watakieni nyote neema.