Waebrania Sura ya 4. Mungu alituahidia kwamba tutaweza kupata pumziko hilo alilosema. Basi na tuogope, ili yeyote kati yenu asije akashindwa kupata pumziko hilo, maana habari njema imehubiriwa kwenu, kama vile ilivyohubiriwa kwa hawa watu wa kale. Lakini ujumbe huo haukuwafaa chochote, maana wao waliusikia, lakini hawakuupokea kwa imani basi sisi tunawaamini tunapata pumziko hilo aliloahidi Mungu kama alivyosema, nalikasirika nikaapa, hawataingia huko ambako ningewapa pumziko. Mungu alisema hayo, ingawa kazi yake ilikuwa imekwisha malizika tangu alipoumba ulimwengu. Maana maandiko yasema mahali fulani kuhusu siku ya saba, Mungu alipumzika siku ya saba akaacha kazi zake zote. Tena jambo hili lasemwa pia hawataingia huko ambako ningewapa pumziko. Wale waliotangulia kuhubiriwa habari njema hawakupata pumziko hilo, kwa sababu hawakuamini. Wapo basi wengine ambao wamejaliwa kulipata. Jambo hili ni wazi, kwani Mungu aliweka siku nyingine ambayo inaitwa leo. Miaka mingi baadaye Mungu alisema juu ya siku hiyo kwa maneno ya Daudi katika maandiko yaliyokwisha tajwa: kama mkiisikia sauti ya Mungu leo, msiifanye mioyo yenu kuwa migumu. Kama Yoshua angaliwapa watu hawo hilo pumziko, Mungu hangalisema baadaye juu ya siku nyingine. Kwa hiyo basi, bado lipo pumziko kwa watu wa Mungu, kama kule kupumzika kwake Mungu siku ya saba. Maana kila anayepata pumziko aliloahidi Mungu atapumzika kutoka katika kazi yake kama vile pia Mungu alivyopumzika kutoka kazi yake. Basi tujitahidi kupata pumziko hilo, ili asiwepo yeyote miongoni mwenu atakayeshindwa, kama walivyofanya wao, kwa sababu ya ukosefu wao wa imani. Neno la Mungu ni hai na lina nguvu, ni kali zaidi kuliko upanga wenye makali kuwili, hukata kabisa mpaka mahali ambapo moyo na roho hukutana mpaka pale vikutanapo viungo vya mwili na mafuta. Neno hilo huchambua nia na fikira za mioyo ya watu. Hakuna kiumbe chochote kilichofichika mbele ya Mungu, kila kitu kimefunuliwa wazi mbele ya macho yake. Kwake sisi sote tutapaswa kutoa hoja ya matendo yetu. Basi tunapaswa kuzingatia kwa uthabiti imani tunayoiungama, maana tunaye kuhani mkuu aliyeingia mpaka kwa mungu mwenyewe, Yesu mwana wa Mungu. Huyu kuhani mkuu wetu si mmoja ambaye hawezi kutuunga mkono katika unyonge wetu, ila ni kuhani mkuu ambaye alijaribiwa kama sisi kwa kila namna, lakini hakutenda dhambi. basi na tukikaribie bila hofu kiti cha enzi cha Mungu palipo na neema, ili tukajipatie huruma na neema ya kutusaidia wakati wa lazima.