Waebrania sura ya tano. Kila kuhani mkuu huchaguliwa kutoka miongoni mwa watu kwa ajili ya kumtumikia Mungu kwa niaba yao, kutolea zawadi na tambiko kwa ajili ya dhambi zao. Maadamu yeye mwenyewe yu dhaifu, anaweza kuwaonea huruma wale wasiojua kitu na wanaofanya makosa. Na kwa vile yeye mwenyewe ni dhaifu, anapaswa kutoa tambiko si tu kwa ajili ya watu, bali pia kwa ajili ya dhambi zake. Hakuna mtu awezaye kujitwalia mwenyewe heshima ya kuwa kuhani mkuu. Kila mmoja huteuliwa na Mungu kuwa kuhani mkuu kama alivyokuwa Aroni. Hali kadhalika naye Kristo hakujitwalia mwenyewe heshima ya kuwa kuhani mkuu, bali Mungu alimwambia, wewe ni mwanangu, mimi leo nimekuwa baba yako. Alisema pia mahali pengine, wewe ni kuhani milele Kufuatana na utaratibu wa ukuhani wa Melkisedeki. Yesu alipokuwa anaishi hapa duniani, kwa kilio kikuu na machozi, alisali na kumwomba Mungu ambaye alikuwa na uwezo wa kumuokoa kutoka kifo, naye alisikilizwa kwa sababu ya kumcha Mungu. Lakini ingawa alikuwa mwana wa Mungu, alijifunza kutii kwa njia ya mateso, na alipofanywa mkamilifu akawa chanzo cha wokovu wa milele kwa wale wote wanaomtii, naye Mungu akamteua kuwa kuhani mkuu kufuatana na utaratibu wa ukuhani wa Melkisedeki. Tunayo mengi ya kusema juu ya jambo hili, lakini ni vigumu kuwaelezeni kwa sababu ninyi si wepesi wa kuelewa. Sasa mngalipaswa kuwa tayari walimu, lakini mnahitaji bado mtu wa kuwafundisheni mafundisho ya mwanzo ya ujumbe wa Mungu. Badala ya kula chakula kigumu, mnapaswa bado kunywa maziwa. Kila anayepaswa kunywa maziwa, huyo ni mtoto bado, hajui uadilifu ni nini. Lakini chakula kigumu ni kwa ajili ya watu waliokomaa ambao wanaweza kubainisha mema na mabaya.