Waebrania, Sura ya sita. Basi tusonge mbele kwa yale yaliyokomaa na kuyaacha nyuma ya yale mafundisho ya mwanzo ya Kikristo. Hatuhitaji kuweka msingi tena kwa kurudia yale mafundisho ya mwanzo kama vile kuachana na matendo ya kifo, kumwamini Mungu, mafundisho juu ya ubatizo na kuwekewa mikono, ufufuo wa wafu na hukumu ya milele. Tusonge mbele hayo tutayafanya Mungu akitujalia. Maana watu wanaoiasi imani yao, inawezekanaje kuwarudisha watubu tena? Watu hao walikwisha kuwa katika mwanga wa Mungu, walikwisha onja zawadi ya mbinguni na kushirikishwa Roho Mtakatifu, walikwisha onja wema wa neno la Mungu na nguvu za ulimwengu ujao, kisha wakaiasi imani yao. Haiwezekani kuwarudisha watubu tena kwa sababu wanamsulubisha tena mwana wa Mungu na kumwaibisha hadharani. Mungu huibariki ardhi ambayo huipokea mvua inayoinyeshea mara kwa mara na kuotesha mimea ya faida kwa mkulima, lakini kama ardhi hiyo ikiota miti ya miiba na magugu, haina faida, karibu italaaniwa na Mungu na mwisho wake ni kuchomwa moto. Lakini ingawa twasema namna hii, wapenzi wetu tunalo tumaini kubwa juu ya hali yenu. Tunajua kwamba mmepokea baraka zile bora za wokovu wenu. Mungu hakosi haki; yeye hata isahau kazi mliyoifanya, au mapendo mliyoonyesha kwa ajili ya jina lake katika huduma mliyowapa na mnayowapa sasa watu wake. Hamu yetu ni kwamba kila mmoja wenu aonyeshe bidii hiyo hiyo mpaka mwisho, ili yale mnayoyatumainia yapate kutimia. Msiwo wavivu bali muwe kama wale wanaoamini na wenye uvumilivu, na hivyo wanapokea yale yaliyoahidi Mungu. Mungu alipompa Abrahamu ahadi, aliapa kwa jina lake mwenyewe, maana hakuna aliye mkuu kuliko Mungu ambaye kwa huyo angeweza kuapa. Mungu alisema, hakika nitakubariki na nitakupa wazao wengi. Abrahamu alisubiri kwa uvumilivu, na hivyo alipokea kile alichoahidiwa na Mungu. Watu wanapoapa huapa kwa mmoja aliye mkuu zaidi kuliko wao, na kiapo hicho husuluhisha ubishi wote. Naye Mungu aliimarisha ahadi yake kwa kiapo, na kwa namna hiyo akawaonyesha wazi wale aliyowaahidia kwamba hata badili nia yake. Basi kuna vitu hivi viwili, ahadi na kiapo, ambavyo haviwezi kubadilika na wala juu ya hivyo, Mungu hawezi kusema uongo. Kwa hiyo sisi tuliyokimbilia usalama kwake, tunapewa moyo wa kushikilia imara tumaini lililowekwa mbele yetu. Tunalo tumaini hilo kama nanga ya maisha yetu tumaini hilo ni imara na thabiti, nalo la penya lile pazia la hekalu la mbinguni mpaka patakatifu ndani. Yesu ametangulia kuingia humo kwa niaba yetu na amekuwa kuhani mkuu milele kufuatana na utaratibu wa ukuhani wa Melkisedeki.