Waebrania, sura ya kumi. Sheria ya Wayahudi si picha kamili ya mambo yale halisi. Ni kivuli tu cha mema yanayokuja. Tambiko hizo hizo hutolewa daima mwaka kwa mwaka. Sheria yawezaje basi kwa njia ya tambiko hizo kuwafanya wale wanaoabudu wawe wakamilifu? Kama hawa watu wanaomwabudu Mungu wangekuwa wametakaswa dhambi zao kweli. Hawangejisikia tena kuwa na dhambi na tambiko hizo zote zingekoma. Lakini tambiko hizo hufanyika mwaka kwa mwaka kuwakumbusha watu dhambi zao, maana damu ya fahali na mbuzi haiwezi kamwe kuondoa dhambi. Ndiyo maana Kristo alipokuwa anakuja ulimwenguni, alimwambia Mungu, hukutaka tambiko wala dhabihu, lakini umenitayarishia mwili hupendezwi na dhabihu za kuteketeza nzima au za kuondoa dhambi. Hapo nikasema, niko hapa e Mungu, tayari kufanya mapenzi yako, kama ilivyoandikwa juu yangu katika kitabu cha sheria. Kwanza alisema hutaki wala hupendezwi na tambiko na dhabihu, wala dhabihu za kuteketeza nzima na za kuondoa dhambi. Alisema hivyo ingawaje sadaka hizi zote hutolewa kufuatana na sheria. Kisha akasema niko hapa, e Mungu, nifanye mapenzi yako. Hivyo Mungu alibatilisha tambiko za zamani na mahali pake akaweka tambiko nyingine moja. Kwa kuwa Yesu Kristo alitimiza mapenzi ya Mungu, sisi tunatakaswa dhambi zetu kwa ile dhabihu ya mwili wake aliyotoa mara moja tu ikatosha. Kila kuhani Myahudi alitoa huduma yake ya ibada kila siku na kutoa tambiko zile zile mara nyingi, tambiko ambazo haziwezi kuondoa dhambi. Lakini Kristo alitoa tambiko moja kwa ajili ya dhambi, tambiko ifaayo milele, kisha akaketi upande wa kulia wa Mungu. Huko anangoja mpaka adui zake watakapowekwa kama kibao chini ya miguu yake. Basi kwa dhabihu yake moja amewafanya kuwa wakamilifu milele wale wanaotakaswa dhambi zao. Naye Roho Mtakatifu anatupa ushahidi wake. Kwanza anasema, hili ndilo agano nitakalofanya nao siku zijazo, asema Bwana, nitaweka sheria zangu mioyoni mwao na kuziandika akilini mwao. Kisha anasema, sitakumbuka tena dhambi zao wala vitendo vyao vya uhalifu. Basi dhambi zikishaondolewa, hakutakuwa na haja tena ya kutoa dhabihu za kuondoa dhambi. Basi ndugu, kwa damu ya Yesu tunapewa moyo thabiti wa kuingia mahali patakatifu. Yeye ametufungulia njia mpya, njia ya uzima kupitia lile pazia, yani kwa njia ya mwili wake mwenyewe. Basi tunaye kuhani maarufu aliye na mamlaka juu ya nyumba ya Mungu. Kwa hiyo tumkaribie Mungu kwa moyo mnyofu na imani timilifu, kwa mioyo iliyotakaswa kutokana na dhamiri mbaya na kwa miili iliyosafishwa kwa maji safi. Tuzingatie tumaini letu tunalokiri, maana Mungu aliyefanya ahadi zake ni mwaminifu. Tujitahidi kushughulikiana kwa ajili ya kuongezeana bidii ya kupendana na kutenda mema. Tusiache ile desturi ya kukutana pamoja kama vile wengine wanavyofanya, bali tunapaswa kusaidiana, kwani kama mwonavyo siku ile ya Bwana inakaribia. Maana tukiendelea kutenda dhambi makusudi baada ya kufahamu ukweli, hakuna tambiko iwezayo kutolewa tena kwa ajili ya kuondoa dhambi linalobaki ni kungojea tu kwa hofu hukumu ya Mungu na moto mkali utakaowaangamiza wote wanaompinga. Mtu yeyote asiyeitii sheria ya Mose huuawa bila ya huruma kukiwa na ushahidi wa watu wawili au watatu. Je, mtu yule anayempuuza mwana wa Mungu na kuidharau damu ya agano la Mungu iliyomtakasa? Mtu anayemtukana Roho wa Mungu anasitahili kupata adhabu kali ya namna gani? Maana tunamfahamu yule aliyesema, mimi ntalipiza kisasi, mimi nitalipiza. Na ambaye alisema pia, Bwana atawahukumu watu wake. Kuanguka mikononi mwa Mungu aliye hai ni jambo la kutisha mno. Kumbukeni yaliyotokea siku zile za kwanza, mulipoangaziwa mwanga wa Mungu. Ingawa siku zile mulipatwa na mateso mengi ninyi mlistahimili. Mara nyingine mulitukanwa na kufedheheshwa hadharani, mara nyingine mulikuwa radhi kuungana na wale walioteswa namna hiyo hiyo. Mlishiriki mateso ya wafungwa, na muliponyang'anywa mali yenu mlistahimili kwa furaha, maana mlijua kwamba mnayo mali bora zaidi na ya kudumu milele. Basi msipoteze uhodari wenu maana utawapatieni tuzo kubwa. Mnahitaji kuwa na uvumilivu ili muweze kufanya anayotaka Mungu na kupokea kile alichoahidi. Maana kama yasemavyo maandiko, bado kidogo tu na yule anayekuja atakuja, wala hatakawia. Lakini mtu wangu aliye mwadilifu ataamini na kuishi, walakini akirudi nyuma, mimi sitapendezwa naye. Basi sisi hatumo miongoni mwa wale wanaorudi nyuma na kupotea, ila sisi tunaamini na tunaokolewa.