Barua ya Yakobo sura ya kwanza. Mimi Yakobo, mtumishi wa Mungu na wa Bwana Yesu Kristo, nawaandikia ninyi makabila kumi na mawili yaliyotawanyika ulimwenguni: salamu. Ndugu zangu, muwe na furaha mnapopatwa na majaribu mbalimbali mbali, kwani mwajua kwamba imani yenu ikisha stahimili itawapatieni uvumilivu. Muwe na hakika kwamba uvumilivu wenu utawategemeza mpaka mwisho, mpate kuwa wakamilifu na watimilifu bila kupungukiwa chochote. Lakini kama mmoja wenu ametindikiwa hekima, basi anapaswa kumuomba Mungu ambaye atampatia, kwani Mungu huwapa wote kwa wingi na kwa ukarimu. Lakini anapaswa kuomba kwa imani bila mashaka yoyote. Mtu aliye na mashaka ni kama mawimbi ya bahari ambayo husukumwa na kutupwatupwa na upepo . Mtu wa namna hiyo, mwenye nia mbili na asiye na msimamo katika mwenendo wake wote, asidhani ya kwamba atapata chochote kile kutoka kwa Bwana. Ndugu aliye masikini anapaswa kufurahi wakati Mungu anapomkweza, naye tajiri anapaswa kufurahi anaposhushwa na Mungu, maana tajiri atatoweka kama ua la porini Jua huchomoza na kwa joto lake kali hukausha mimea nayo na maua yake huanguka na uzuri wake wote huharibika. Vivyo hivyo tajiri ataangamizwa katika shughuli zake. Heri mtu anayebaki mwaminifu katika majaribu, kwani akisha stahimili atapewa tuzo la uzima ambalo Mungu aliwaahidia wale wanaompenda. Kama mtu akijaribiwa asiseme ninajaribiwa na Mungu. Maana Mungu hawezi kujaribiwa na uovu, wala yeye hamjaribu mtu yeyote. Lakini mtu hujaribiwa anapovutwa na kunaswa na tamaa zake mbaya. Tamaa ikiiva huzaa dhambi, nayo dhambi ikikomaa huzaa kifo. Ndugu zangu wapenzi, msidanganyike. Kila kipaji chema na kila zawadi kamilifu kutoka mbinguni kwa Baba muumba wa mianga ambaye habadiliki wala hana alama yoyote ya ugeugeu ugeu. Kwa kupenda kwake mwenyewe alituzaa kwa neno lake la kweli ili tuwe namna ya matunda ya kwanza miongoni mwa viumbe vyake. Ndugu zangu wapenzi, kumbukeni jambo hili, kila mtu na awe mwepesi wa kusikia, lakini si mwepesi wa kusema na si mwepesi wa kukasirika. Mwenye hasira hawezi kutimiza matakwa ya Mungu yaliyo ya haki. Kwa hiyo tupilieni mbali mwenendo mchafu na tabia zote mbovu, jiwekeni chini ya Mungu na kupokea ule ujumbe uliopandwa mioyoni mwenu, ambao waweza kuziokoa nafsi zenu. Msijidanganye wenyewe kwa kusikiliza tu neno lake, bali litekelezeni kwa vitendo Yeyote anayesikiliza hilo neno lakini halitekelezi, huyo ni kama mtu anayejiangalia sura yake mwenyewe katika kioo. Hujiangalia mwenyewe, kisha huenda zake na mara husahau jinsi alivyo. Lakini mtu anayeangalia kwa makini sheria kamilifu ambayo huwapa watu uhuru, mtu anayeendelea kuizingatia, na si kuisikia tu na kuisahau baadaye, bali anaitekeleza Mtu huyo atabarikiwa katika kila kitu anachofanya. Kama mtu akijiona kuwa ni mtu mwenye dini lakini hawezi kuutawala ulimi wake, dini yake haifai kitu na anajidanganya mwenyewe. Dini iliyo safi na isiyo na hitilafu mbele ya Mungu Baba ni hii, kuwasaidia yatima na wajane katika shida zao na kujilinda mwenyewe usichafuliwe na ulimwengu huu.