Yakobo sura ya tatu. Ndugu zangu, wengi wenu msio walimu, kama mjuavyo, sisi walimu tutapata hukumu kubwa zaidi kuliko wengine. Sisi sote tunafanya makosa mara nyingi, lakini kama mtu hakosi katika usemi wake, basi huyo ni mkamilifu na anaweza kutawala nafsi yake yote. Sisi huwatia farasi lijamu kinywani mwao ili watutii na kwa njia hiyo twaweza kuwaongoza kokote tunakotaka. Meli nazo pia, ingawa ni kubwa sana na husukuma na upepo mkali, huweza kugeuzwa kwa usukani mdogo sana, zikaelekea kokote na hodha anakotaka. Vivyo hivyo, ulimi, ingawa ni kiungo kidogo cha mwili, hujisifia makuu sana. Moto mdogo waweza kuteketeza msitu mkubwa. Hali kadhalika ulimi ni kama moto, umejaa maovu chungu nzima. Unayo nafasi yote katika mili yetu, na hueneza ubaya katika nafsi zetu zote, huteketeza maisha yetu yote kwa moto utokao jehanamu kwenyewe. Binadamu anaweza kuwafuga wanyama na amefaulu kufuga viumbe vyote, wanyama wa mwituni, ndege, nyoka na viumbe vya baharini lakini hakuna mtu aliyeweza kuufuga ulimi ulimi ni kitu kiovu hakitawaliki na kimejaa sumu inayoua kwa ulimi sisi twamshukuru bwana na baba yetu kwa ulimi huo huo twawalaani watu watu ambao wameumbwa kwa mfano wa mungu maneno ya laana na ya kusifia hutoka katika kinywa kimoja ndugu zangu mambo haya hayapaswi kuwa hivyo Je, chemchemi moja yaweza kutoa maji matamu na maji machungu pamoja? Ndugu zangu, za je, mti wa mtini waweza kuzaa zeituni, au mzabibu waweza kuzaa tini? Chemchemi ya maji ya chumvi haiwezi kutoa maji matamu. Je, ni nani mwenye hekima na akili miongoni mwenu? basi aonyeshe jambo hilo kwa mwenendo wake mzuri na kwa matendo yake mema yanayofanyika kwa unyenyekevu na hekima. Lakini ikiwa mioyo yenu imejaa wivu, chuki na ubinafsi, basi msijisifu na kusema uongo dhidi ya ukweli. Hekima ya namna hiyo haitoki juu mbinguni. Hekima hiyo ni ya ulimwengu na ya kidunia, tena ni ya kishetani. Maana popote palipo na wivu na ubinafsi, hapo pana fujo na kila aina ya uovu. Lakini hekima itokayo juu mbinguni, kwanza ni safi, inapenda amani, upole na huwajali watu, imejaa huruma na huzaa matunda ya matendo mema, haina ubaguzi wala unafiki. Uadilifu ni mazao ya mbegu ambazo wapenda amani hupanda katika amani.