Petro wa kwanza, sura ya nne. Maadamu Kristo aliteseka kimwili, nanyi pia mnapaswa kujiimarisha kwa nia hiyo yake, mana mtu akishateseka kimwili hahusiki tena na dhambi. Tangu sasa basi, maisha yaliyowabakia kuishi hapa duniani yanapaswa kuongozwa na matakwa ya Mungu, si na tamaa za kibinadamu. Wakati uliopita mlikuwa na muda mrefu wa kufanya mambo wanayofanya watu wasiomjua Mungu. Mliishi maisha ya anasa, ubinafsi, ulevi, ugomvi, kunywa mno na ya ibada haramu za sanamu. Sasa watu hao wasiomjua Mungu wanashangaa wanapoona kwamba hamwandamani tena nao katika hali ya kuishi vibaya, na hivyo wanawatukaneni lakini watapaswa kutoa hoja juu ya jambo hilo mbele yake Mungu aliye tayari kuwahukumu wazima na wafu. Kwa sababu hiyo, hao waliokufa ambao walikuwa wamehukumiwa katika maisha yao ya kimwili, kama anavyohukumiwa kila mmoja, walihubiriwa habari njema, kusudi katika maisha yao ya kiroho waishi kama aishivyo Mungu. Mwisho wa vitu vyote umekaribia. Kwa hiyo mnapaswa kuwa na utaratibu na nidhamu ili muweze kusali. Zaidi ya yote, pendaneni kwa moyo wote, maana upendo hufunika dhambi nyingi. Muwe na ukarimu ninyi kwa ninyi bila kunung'unika. Kila mmoja anapaswa kutumia kipaji alichojaliwa na Mungu kwa faida ya wengine, kama vile wakili mwema wa zawadi mbalimbali za Mungu. Anayesema kitu, maneno yake na yawe kama maneno ya Mungu anayetumikia anapaswa kutumikia kwa nguvu anayejaliwa na Mungu, ili katika mambo yote Mungu atukuzwe kwa njia ya Yesu Kristo, ambaye utukufu na nguvu ni vyake milele na milele. Amina. Wapenzi wangu, msishangae kuhusu majaribio makali mnayopata kana kwamba mnapatwa na kitu kisicho cha kawaida, ila furahini kwamba mnashiriki mateso ya Kristo ili muweze kuwa na furaha tele wakati utukufu wake utakapofunuliwa. Heri yenu ikiwa mnatukanwa kwa sababu ya jina la Kristo. Jambo hilo laamanisha kwamba Roho Mtukufu, yaani Roho wa Mungu, anakaa juu yenu. Asiwepo mtu yeyote miongoni mwenu ambaye anapaswa kuteseka kwa sababu ni muuaji, mwizi, mhalifu au muovu. Lakini kama mtu akiteseka kwa sababu ni Mkristo, basi na asione aibu, bali amtukuze Mungu. Kwa sababu mtu huyo anaitwa kwa jina la Kristo. Wakati wa hukumu umefika. Na hukumu hiyo inaanza na watu wake Mungu mwenyewe. Ikiwa hukumu hiyo inaanza kwetu sisi, basi mwisho wake utakuwa namna gani kwa wale wasioamini habari njema ya Mungu? Kama yasemavyo maandiko matakatifu, ni vigumu kwa watu waadilifu kuokolewa, itakuwaje basi kwa watu wasiomcha Mungu na wenye dhambi? Kwa hiyo wale wanaoteseka kufuatana na matakwa ya Mungu wanapaswa kwa matendo yao mema kujiweka chini ya muumba wao ambaye ni wa kuaminika kabisa.