Petro wa pili, sura ya pili. Palitokea manabii wa uongo kati ya watu, na vivyo hivyo walimu wa uongo watatokea kati yenu. Watu hao wataingiza mafundisho maharibifu na kumkana Bwana aliyewakomboa, na kwa njia hiyo watasababisha ghafla maangamizi yao wenyewe. Tena watu wengi watazifuata hizo njia zao mbaya, na kwa sababu yao wengine wataipuuza njia ya ukweli. Kwa tamaa yao mbaya watajipatia faida kwa kuwaambieni hadithi za uongo, lakini kwa muda mrefu sasa hakimu wao yu tayari na mwangamizi wao yu macho. Malaika walipotenda dhambi, Mungu hakuwahurumia bali waliwatupa katika moto wa Jehanamu, ambako wamefungwa wakingojea siku ile ya hukumu. Mungu hakuihurumia dunia ya hapo kale, bali alileta gharika kuu juu ya nchi ile ya watu wasiomcha Mungu. Lakini Noa, ambaye alihubiri uadilifu, Mungu alimwokoa pamoja na watu wengine saba. Mungu aliadhibu miji ya Sodoma na Gomora, akaiteketeza kwa moto, akaifanya iwe mfano wa mambo yatakayowapata watu wasiomcha Mungu. Alimwokoa Loti, mtu mwema ambaye alisikitishwa na mwenendo mbaya wa watu hao waasi. Loti aliishi miongoni mwa watu hao, na kwa siku nyingi moyo wake ulikuwa katika wasiwasi mkuu aliposikia matendo yao maovu. Kwa hiyo basi, Bwana anajua jinsi ya kuwaokoa katika majaribu watu wanaomcha Mungu, na jinsi ya kuwaweka waovu katika adhabu hadi siku ile ya hukumu hasa wale wanaofuata tamaa mbaya za mwili na kupuuza mamlaka. Watu hao ni washupavu na wenye majivuno, huvitukana na hawaviheshimu viumbe vitukufu vya juu. Lakini malaika ambao wana uwezo na nguvu zaidi kuliko hawa walimu wa uongo hawawashitaki na kuwatukana hao mbele ya Bwana. Watu hao ambao hutukana chochote kile wasichoelewa ni sawa na wanyama wasio na akili ambao huzaliwa na baadaye hukamatwa na kuchinjwa. Wataangamizwa kutokana na uharibifu wao wenyewe, na watalipwa mateso kwa mateso ambayo wameyasababisha. Furaha yao ni kufanya tena mchana kabisa chochote kinachotosheleza anasa zao za mwili. Hao ni fedheha na aibu tupu kwa jumuiya yenu, wakati wanapojiunga nanyi katika karamu zenu hali wakifurahia njia zao za udanganyifu. Macho yao yamejaa uzinzi na uwezo wao wa kutenda dhambi hauna kikomo; huwaongoza watu walio dhaifu mpaka mitegoni. Mioyo yao imezoea kuwa na tamaa ya mali, wapo chini ya laana ya Mungu. Wameiacha njia iliyonyooka wakapotoka na kuifuata njia aliyofuata Balamu mwana wa Beori ambaye alipendelea kupata faida kwa kufanya udanganyifu. Akakaripiwa kwa ajili ya uovu wake; punda ambaye hasemi alinena kwa sauti ya binadamu, akaukomesha wazimu wa huyo nabii. Watu hao ni kama chemichemi zilizokauka, kama mawingu yanayopeperushwa na tufani. Makao yao waliowekewa ni mahali pa giza kuu. Husema maneno ya majivuno na yasiyo na maana na kutumia tamaa zao mbaya za kimwili kuwatega wale ambao wamejitenga hivi karibuni na watu waishio katika udanganyifu. Huwaahidi watu wengine eti watakuwa huru, kumbe wao wenyewe ni watumwa wa upotovu. Maana mtu ni mtumwa wa chochote kile kinachomtawala. Watu waliokwisha ponyoka katika upotovu wa ulimwengu kwa kupata kumjua Bwana na mwokozi wetu Yesu Kristo kisha wakakubali kunaswa na kutawaliwa tena na upotovu huo, hali yao itakuwa mbaya zaidi kuliko awali. Ingalikuwa afadhali kwao kama wasingalijua kamwe njia hiyo ya uadilifu kuliko kuijua na kisha kuiacha na kupoteza amri takatifu waliyopokea. Ipo mithali isemayo, mbwa huyarudia matapishi yake mwenyewe, na nyingine isemayo, nguruwe aliyekwisha oshwa kugaagaa tena katika matope ndivyo ilivyo kwao sasa.