Yohane wa kwanza, sura ya pili. Watoto wangu ninawaandikieni mambo haya kusudi msitende dhambi, lakini ikijatokea mtu akatenda dhambi tunaye mmoja na ambaye hutuombea kwa Baba, ndiye Yesu Kristo aliye mwadilifu kabisa. Kristo ndiye tambiko liondoalo dhambi zetu, wala si dhambi zetu sisi tu, bali pia dhambi za ulimwengu wote. tukizitii amri za Mungu, basi tunaweza kuwa na hakika kwamba tunamjua. Mtu akisema kwamba anamjua, lakini hazitii amri zake, basi mtu huyo ni mwongo na ukweli haumo ndani yake. Lakini mtu yeyote anayeshika neno la Mungu, huyo ndiye aliye na upendo kamili wa Mungu ndani yake. Hivi ndivyo tunavyoweza kuwa na hakika kwamba tunaungana naye. Mtu yeyote anayesema kwamba anaungana na Mungu Anapaswa kuishi kama alivyoishi Yesu Kristo. Wapenzi wangu, amri hii ninayowaandikieni si amri mpya. Ni amri ile ile ya zamani mliyokuwa nayo tangu mwanzo. Amri hiyo ya zamani ni ule ujumbe mliousikia. Hata hivyo, amri hii ninayowaandikieni ni, ni amri mpya na ukweli wake unaonekana ndani ya Kristo na ndani yenu pia. Maana giza linatoweka na mwanga wa kweli umekwisha anza kuangaza. Yeyote asemaye kwamba yumo katika mwanga lakini anamchukia ndugu yake, mtu huyo bado yumo gizani. Yeyote ampendaye ndugu yake yuko katika mwanga, na hamna chochote ndani yake kiwezacho kumkwaza mtu mwingine. Lakini anayemchukia ndugu yake yumo gizani, anatembea gizani na hajui anakokwenda, maana giza limempofusha. Ninawaandikieni ninyi watoto, kwa kuwa dhambi zenu zimeondolewa kwa jina la Kristo. Nawaandikieni ninyi akina baba, kwani mnamjua yeye ambaye amekuwako tangu mwanzo. Nawaandikieni ninyi vijana, kwa sababu mmemshinda yule mwovu. Nawaandikieni ninyi watoto, kwa sababu mnamjua Baba. Nawaandikieni ninyi akina baba, kwa kuwa mnamjua yeye ambaye amekuwako tangu mwanzo nawaandikieni ninyi vijana kwa sababu mna nguvu, neno la Mungu limo ndani yenu na mmemshinda yule muovu. Msiupende ulimwengu wala chochote kilicho cha ulimwengu. Mtu anayeupenda ulimwengu, upendo wa Baba hauwezi kuwamo ndani yake. Vitu vyote vya ulimwengu, tamaa mbaya za mwili, vitu wanavyoviona watu na kuvitamani, majivuno yasababishwayo na mali vyote hivyo havitoki kwa Baba, bali vyatoka kwa ulimwengu. Ulimwengu pamoja na vitu vyake vyote vyenye kutamanika unapita, lakini mtu atendaye atakalo Mungu anaishi milele. Watoto wangu, mwisho ukaribu. Mlikwisha sikia kwamba adui wa Kristo anakuja, na sasa adui wengi wa Kristo wamekwisha fika, na hivyo twajua kwamba mwisho ukaribu. Watu hao wametokea kati yetu, lakini hawakuwa kweli wa kwetu, ndiyo maana walituacha. Kama wangalikuwa wa kwetu, wangalibaki nasi, lakini waliondoka wakaenda zao, kusudi ionekane wazi kwamba hawakuwa kamwe wa kwetu. Ninyi lakini, mlipata kumiminiwa Roho Mtakatifu na Kristo, na hivyo mnaujua ukweli. Basi nawaandikieni si kwa kuwa hamuujui ukweli, bali kwa sababu mnaujua, na pia mnajua kwamba uongo wowote haupatikani katika ukweli. Muongo ni nani? Ni yule anayekana kwamba Yesu ni Masiha. Mtu wa namna hiyo ni adui wa Kristo, Anamkana Baba na mwana, maana yeyote anayemkana mwana anamkana pia Baba. Na yeyote anayemkubali mwana anampata Baba pia. Basi ujumbe ule mliousikia tangu mwanzo na ukae mioyoni mwenu. Kama ujumbe huo mliousikia tangu mwanzo ukikaa ndani yenu, basi mtaishi daima katika umoja na mwana na Baba. Na ahadi yaliyotuahidia sisi ndiyo hii uzima wa milele nimewaandikieni mambo haya kuhusu wale wanaotaka kuwapotosha ninyi. Lakini kwa upande wenu ninyi, Kristo aliwamiminieni Roho wake, na kama akiendelea kukaa ndani yenu, hamuhitaji kufundishwa na mtu yeyote, maana Roho wake anawafundisheni kila kitu, na mafundisho yake ni ya kweli, si ya uongo. Basi shikeni mafundisho ya huyo Roho na kubaki katika muungano na Kristo. Naam watoto wangu, kaeni ndani yake, kusudi wakati atakapotokea tuwe hodari, bila kuwa na sababu ya kujificha kwa aibu siku ya kuja kwake. Mnajua kwamba Kristo ni mwadilifu kabisa, basi mnapaswa kujua pia kwamba kila mtu atendaye mambo adili ni mtoto wa Mungu.