Yohane wa Kwanza, sura ya tatu. Oneni basi jinsi Baba alivyotupenda mno hata tunaitwa watoto wa Mungu, na kweli ndivyo tulivyo. Ndiyo maana ulimwengu haututambui sisi, kwani haumjui Mungu. Wapenzi wangu, sisi ni watoto wa Mungu sasa, lakini bado haijaonekana wazi jinsi tutakavyokuwa, lakini tunajua kwamba wakati Kristo atakapotokea Tutafanana naye kwani tutamuona vile alivyo. Basi kila mtu aliye na tumaini hili katika Kristo hujiweka safi kama vile Kristo alivyo safi kabisa. Kila mtu atendaye dhambi anavunja sheria ya Mungu, maana dhambi ni uvunjaji wa sheria. Mnajua kwamba Kristo alikuja kuziondoa dhambi zetu na kwamba kwake hamna dhambi yoyote. Basi kila aishiye katika muungano na Kristo hatendi dhambi lakini kila mtu atendaye dhambi hakupata kamwe kumuona wala kumjua Kristo. Basi watoto wangu, msikubali kupotoshwa na mtu yeyote. Mtu atendaye matendo maadilifu ni mwadilifu kama vile Kristo alivyo mwadilifu kabisa, lakini atendaye dhambi ni waibilisi, maana ibilisi ametenda dhambi tangu mwanzo. Lakini mwana wa Mungu alikuja duniani kuiharibu kazi ya ibilisi. Kila aliye mtoto wa Mungu hatendi dhambi, maana anayo hali ya kimungu ndani yake. Hawezi kutenda dhambi kwa sababu yeye ni mtoto wa Mungu. Lakini yeyote asiyetenda mambo maadilifu au asiyempenda ndugu yake, huyo si mtoto wa Mungu. Hiyo ndiyo tofauti iliyoko kati ya watoto wa Mungu na watoto wa Ibilisi. Na ujumbe mliousikia tangu mwanzo ndiyo huu, tunapaswa kupendana. Tusiwe kama Kaini ambaye kwa kuongozwa na yule mwovu alimuua ndugu yake. Na kwa nini alimuua? Kwa sababu matendo yake yalikuwa maovu, lakini yale ya ndugu yake yalikuwa mema. Basi ndugu zangu, msishangaye kama ulimwengu unawachukia ninyi. Sisi tunajua kwamba tumekwisha pita kutoka katika kifo na kuingia katika uzima kwa sababu tunawapenda ndugu zetu. Mtu asiye na upendo hubaki katika kifo. Kila anayemchukia ndugu yake ni muuaji, nanyi mnajua kwamba muuaji yeyote yule hana uzima wa milele ndani yake. Sisi tumepata kujua upendo ni nini, ni nini, kwani Kristo aliyatoa maisha yake kwa ajili yetu, nasi vilevile vile tunapaswa kuyatoa maisha yetu kwa ajili ya ndugu zetu. Basi mtu akiwa na mali za hapa duniani alafu akamwona ndugu yake ana shida, lakini akawa na moyo mgumu bila kumuonea huruma, anawezaje kusema kwamba anampenda Mungu? Watoto wangu, upendo wetu usiwe maneno matupu, bali uwe upendo wa kweli na wa vitendo. Hivyo ndivyo tuwezavyo kuwa na hakika kwamba sisi ni watu wa ukweli, na hatutakuwa na wasiwasi mbele ya Mungu. Kwa maana hata kama dhamiri yetu yatuhukumu twajua kwamba Mungu ni mkuu zaidi kuliko dhamiri, na kwamba yeye ajua kila kitu. Wapenzi wangu, kama dhamiri yetu haina lawama juu yetu, basi twaweza kuwa na uthabiti mbele ya Mungu, na twaweza kupokea kwake chochote tunachoomba, maana tunazitii amri zake na kufanya yale yanayompendeza. Na amri yake ndiyo hii: kumwamini mwanaye Kristo na kupendana kama alivyotuamuru. Anayezitii amri za Mungu anaishi katika muungano na Mungu, na Mungu anaishi katika muungano naye. Kwa njia ya Roho ambaye Mungu ametujalia sisi, twajua kwamba Mungu anaishi katika muungano nasi.