Yohane wa Kwanza, sura ya nne. Wapenzi wangu, msimsadiki kila mtu asemaye kwamba ana roho wa Mungu, bali chunguzeni kwa makini kama huyo mtu anaongozwa na roho wa Mungu au la, maana manabii wengi wa uongo wamezuka ulimwenguni. Hii ndiyo njia ya kujua kama mtu anaongozwa na roho wa Mungu: kila anayekiri kwamba Kristo alikuja akawa binadamu mtu huyo anaye roho wa Mungu. Lakini mtu yeyote asiyemkiri Kristo hivyo, hana huyo roho atokaye kwa Mungu. Mtu huyo ana roho ambaye ni waadui wa Kristo. Nanyi mlikwishasikia kwamba anakuja, na sasa tayari amekwisha wasili ulimwenguni. Lakini ninyi watoto ni wake Mungu, na mmekwisha washinda hawa manabii wa uongo maana roho aliye ndani yenu ana nguvu zaidi kuliko roho aliye ndani ya hao walio wa ulimwengu. Wao husema mambo ya ulimwengu, nao ulimwengu huwasikiliza, kwani wao ni wa ulimwengu. Lakini sisi ni wake Mungu. Mtu anayemjua Mungu hutusikiliza, mtu asiye wa Mungu hatusikilizi. Basi kwa njia hiyo tunaweza kutambua tofauti kati ya roho wa ukweli na roho wa uongo. Wapenzi wangu, tupendane, maana upendo hutoka kwa Mungu. Kila mtu aliye na upendo ni mtoto wa Mungu na anamjua Mungu. Mtu asiye na upendo hamjui Mungu, maana Mungu ni upendo. Na Mungu alionyesha upendo wake kwetu kwa kumtuma mwanaye wa pekee ulimwenguni, ili tuwe na uzima kwa njia yake. Hivi ndivyo upendo ulivyo: si kwamba sisi tulikuwa tumempenda Mungu kwanza bali kwamba yeye alitupenda hata akamtuma mwanaye awe tambiko la kutuondolea dhambi zetu. Wapenzi wangu, ikiwa Mungu alitupenda hivyo, basi nasi tunapaswa kupendana. Hakuna mtu aliyekwisha muona Mungu kamwe, lakini kama tukipendana, Mungu anaishi katika muungano nasi, na upendo wake unakamilika ndani yetu. Tunajua kwamba tunaishi katika umoja na Mungu, naye Mungu anaishi katika umoja nasi, kwani yeye ametupa Roho wake. Sisi tumeona na kuwaambia wengine kwamba Baba alimtuma mwanawe awe mkombozi wa ulimwengu. Kila mtu anayekiri kwamba Yesu ni mwana wa Mungu, Mungu anaishi katika muungano na mtu huyo, naye anaishi katika muungano na Mungu. Basi sisi tunajua na tunaamini upendo alio nao Mungu kwetu sisi. Mungu ni upendo na kila mtu aishiye katika upendo anaishi katika muungano na Mungu na Mungu anaishi katika muungano naye. Upendo umekamilika ndani yetu, kusudi tuweze kuwa na ujasiri siku ile ya hukumu, kwani maisha yetu hapa duniani ni kama yale ya Kristo. Palipo na upendo, hapana woga. Naam, upendo kamili hufukuza woga wote. Basi mtu mwenye woga hajakamilika bado katika upendo kwani woga huhusikana na adhabu. Sisi tuna upendo kwa sababu Mungu alitupenda kwanza. Mtu akisema kwamba anampenda Mungu hali anamchukia ndugu yake, huyo ni mwongo. Maana mtu asiyempenda ndugu yake ambaye anamuona, hawezi kumpenda Mungu ambaye hamuoni. Basi hii ndiyo amri yaliyotupa Kristo, anayempenda Mungu anapaswa pia kumpenda ndugu yake.