Yohana wa kwanza, sura ya tano. Kila mtu anayeamini kwamba Yesu ni Masiha, huyo ni mtoto wa Mungu, na anayempenda mzazi humpenda pia mtoto wa huyo mzazi. Hivi ndivyo tunavyojua kwamba tunawapenda watoto wa Mungu, kwa kumpenda Mungu na kuzitii amri zake. Maana kumpenda Mungu ni kuzitii amri zake, na amri zake si ngumu. Maana kila aliye mtoto wa Mungu anaweza kuushinda ulimwengu. Hivi ndivyo tunavyoushinda ulimwengu kwa imani yetu. Nani basi awezaye kuushinda ulimwengu? Ni yule anayeamini kwamba Yesu ni mwana wa Mungu. Yesu Kristo ndiye aliyekuja kwa maji ya ubatizo wake na kwa damu ya kifo chake. Hakuja kwa maji tu, bali kwa maji na kwa damu, naye Roho anashuhudia kwamba ni kweli, kwani Roho ni ukweli. Basi wako mashahidi watatu: Roho, maji na damu, na ushahidi wa hawa watatu waafikiana. Ikiwa twaukubali ushahidi wa binadamu, ushahidi wa Mungu una uzito zaidi. Na huu ndio ushahidi aliyoutoa Mungu mwenyewe juu ya mwanaye. Anayemwamini mwana wa Mungu anao ushahidi huo ndani yake lakini asiyemwamini Mungu anamfanya yeye kuwa mwongo, maana hakuuamini ushahidi aliyoutoa Mungu juu ya mwanaye. Na ushahidi wenyewe ndiyo huu: Mungu alitupatia uzima wa milele, na uzima huo uko kwa mwanaye. Yeyote aliye na mwana wa Mungu anao uzima huo; asiye na mwana wa Mungu hana uzima. Nawaandikieni mpate kujua kwamba mnao uzima wa milele ninyi mnao amini kwa jina la mwana wa Mungu. Na sisi tuko thabiti mbele ya Mungu, kwani tunahakika kwamba tukimuomba chochote kadiri ya mapenzi yake, yeye hutusikiliza. Yeye hutusikiliza kila tunapomuomba, na kwa vile tunajua kwamba yeye hutusikiliza kila tunapomuomba, twajua pia kwamba atatupatia yote tunayomuomba. Mtu akimwona ndugu yake ametenda dhambi isiyompeleka kwenye kifo anapaswa kumwombea kwa Mungu, naye Mungu atampatia uzima. Nasema jambo hili kuhusu wale waliotenda dhambi ambazo si za kifo. Lakini ipo dhambi yenye kumpeleka mtu kwenye kifo, nami na sisemi kwamba mnapaswa kumwomba Mungu kwa ajili ya hiyo. Kila tendo lisiloadilifu ni dhambi, lakini kuna dhambi isiyompeleka mtu kwenye kifo. Tunajua kwamba kila aliye mtoto wa Mungu hatendi dhambi, kwa sababu mwana wa Mungu humlinda salama, na yule muovu hawezi kumdhuru. Tunajua kwamba sisi ni wake Mungu, ingawa ulimwengu wote unatawaliwa na yule muovu. Twajua pia kwamba mwana wa Mungu amekuja akatupa elimu, ili tumjue Mungu wa kweli, tuishi katika muungano na Mungu wa kweli katika muungano na mwanaye Yesu Kristo. Huyu ndiye Mungu wa kweli na huu ndiyo uzima wa milele. Watoto wangu, epukaneni na miungu wa uongo.