Ufunuo aliopewa Yohane sura ya kwanza. Hizi ni habari za mambo ambayo yalifunuliwa na Yesu Kristo. Mungu alimpa Kristo ufunuo huu ili awaonyeshe watumishi wake mambo ambayo yanapaswa kutukia karibuni. Kristo alimtuma malaika wake amjulishe Yohane mtumishi wake mambo hayo, naye Yohane ameyasema yote yaliyoyaona na hii ndiyo taarifa yake kuhusu ujumbe wa Mungu na ukweli uliofunuliwa na Yesu Kristo. Heri yake mtu anayesoma kitabu hiki, heri yao wale wanaosikiliza maneno ya ujumbe huu wa kinabii na kushika yaliyoandikwa humo, maana wakati umekaribia ambapo mambo haya yatatukia. Mimi Yohane nayaandikia makanisa yaliyoko mkoani Asia ya nawatakieni neema na amani kutoka kwake yeye aliyeko, aliyekuwako na anayekuja, na kutoka kwa roho saba walio mbele ya kiti chake cha enzi, na kutoka kwa Yesu Kristo, shahidi mwaminifu, wa kwanza kufufuliwa kutoka wafu, na ambaye ni mtawala wa wafalme wa dunia. Yeye anatupenda na kwa damu yake ametufungua kutoka vifungo vya dhambi zetu, akatufanya sisi kuwa ufalme wa makuhani, tumtumikie Mungu baba yake. Kwake Yesu Kristo uwe utukufu na nguvu milele na milele. Amina. Tazama, anakuja katika mawingu, kila mtu atamuona, hata wale waliomtoboa. Makabila yote duniani yataomboleza juu yake. Naam, amina. Mimi ni Alfa na Omega, asema Bwana Mungu mwenye uwezo, aliyeko na aliyekuwako na anayekuja. Mimi ni Yohane ndugu yenu, na kwa kuungana na Kristo nashiriki pamoja nanyi katika kustahimili mateso yanayowapata wale walio wa utawala wake. Mimi niliwekwa kisiwani Patmo kwa sababu ya kuhubiri ujumbe wa Mungu na ukweli wa Yesu. Basi wakati mmoja, siku ya Bwana, nilikumbwa na Roho, nikasikia nyuma yangu sauti kubwa kama sauti ya tarumbeta, nayo ikisema, andika katika kitabu yote unayoyaona, ukipeleke kwa makanisa haya saba Efeso, Smurna, Pergamoni, Thuatira, Sarde, Philadelphia na Laodikea. Basi nikageuka nimuone huyo aliyesema nami, nikaona vinara vya taa saba vya dhahabu, na katikati yake kulikuwa na kitu kama mtu, naye alikuwa amevaa kanzu ndefu na ukanda wa dhahabu kifuani. Nywele zake zilikuwa nyeupe kama pamba safi kama theluji, macho yake yalimetameta kama moto, miguu yake iling'aa kama shaba iliyosafishwa katika tanuu ya moto na kusuguliwa, na sauti yake ilikuwa kama sauti ya poromoko la maji. Katika mkono wake wa kulia alikuwa na nyota saba, na kinywani mwake mulitoka upanga wenye makali kuwili. Uso wake uling'aa kama jua kali. Basi nilipomwona tu, nilianguka mbele ya miguu yake kama maiti, lakini yeye akaweka mkono wake wa kulia juu yangu akasema, usiogope. Mimi ni Alfa na Omega, mwanzo na mwisho. Mimi ni yeye aliye hai, nilikuwa nimekufa, lakini tazama, sasa ni mzima milele na milele. Ninayo mamlaka juu ya kifo na kuzimu. Basi sasa, andika mambo haya unayoyaona, mambo yanayotukia sasa na yale yatakayotukia baadaye. Siri ya nyota zile saba ulizoziona katika mkono wangu wa kulia na siri ya vile vinara vya taa saba vya dhahabu ni hii: zile nyota saba ni malaika wa makanisa saba. Na vile vinara saba vya taa ni makanisa saba.