Ufunuo sura ya pili. Kwa malaika wa kanisa la Efeso andika hivi: huu ndiyo ujumbe kutoka kwake yeye ashikaye nyota saba katika mkono wake wa kulia na ambaye hutembea katikati ya vinala vya taa saba vya dhahabu. Najua mambo yako yote, najua bidii yako na uvumilivu wako, najua kwamba huwezi kuwavumilia watu waovu na kwamba umewapima wale wanaojisema kuwa mitume na kumbe siyo; ukagundua kwamba ni waongo. Wewe unayo saburi, umestahimili tabu nyingi kwa ajili ya jina langu, wala hukuvunjika moyo. Lakini ninayo hoja moja juu yako: wewe hunipendi tena sasa kama pale awali. Basi pakumbuke pale ulipokuwa kabla ya kuanguka, ukayaache madhambi yako na kufanya kama ulivyofanya pale awali. La sivyo, naja kwako na kukiondoa kinara chako mahali pake. Lakini nakusifu juu ya kitu kimoja, wewe unayachukia wanayoyatenda Wanikolai, kama ninavyoyachukia mimi. Aliye na masikio basi na asikie yale Roho anayoyaambia makanisa. Wale wanaoshinda nitawapa haki ya kula matunda ya mti wa uzima ulioko ndani ya bustani ya bustani ya Mungu. Kwa malaika wa kanisa la Smurna andika hivi, huu ndio ujumbe kutoka kwake yeye aliye Alfa na Omega, ambaye alikufa na akaishi tena. Najua tabu zako, najua pia piya umasikini wako, ingawaje kwa kweli wewe ni tajiri. Najua kashifa walizokufanyia wale wanaojiita Wayahudi, lakini si Wayahudi wa kweli Bali ni kundi lake Shetani. Usiogope hata kidogo yale ambayo itakulazimu kuteseka. Sikiliza, Ibilisi anataka kuwajaribu kwa kuwatia baadhi yenu gerezani, nanyi mtapata dhiki kwa muda wa siku kumi. Muwe waaminifu hata mpaka kufa, nami ntawapeni taji ya uzima. Aliye na masikio basi naasikie yale Roho anayoyaambia makanisa wale wanaoshinda hawataumizwa na kifo cha pili. Kwa malaika wa kanisa la Pergamoni andika hivi, huu ndio ujumbe wake yeye aliye na upanga mkali wenye makali kuwili. Najua unakoishi wewe, unaishi kwenye makao makuu ya Shetani, lakini bado unashikilia jina langu, hukuikana imani yako kwangu, hata siku zile Antipa shahidi wangu mwaminifu alipouawa pale mahali anapoishi Shetani. Lakini ninayo machache dhidi yako: baadhi yenu ni wafuasi wa Baalamu aliyemfundisha Balaki kuwatenga wana wa Israeli wale vyakula vilivyotambikiwa sanamu na kufanya uzinzi. Vivyo hivyo, Wako pia miongoni mwenu watu wanaofuata mafundisho ya Wanikolai. Basi achana na madhambi yako, la sivyo nitakuja kwako upesi na kupigana na watu hao kwa upanga utokao kinywani mwangu. Aliye na masikio basi na asikie yale Roho anayoyaambia makanisa. Wale wanaoshinda nitawapa ile mana iliyofichika, nitawapa pia jiwe dogo jeupe lililoandikwa jina jipya ambalo hakuna mtu anayelijua isipokuwa tu wale wanaolipokea. Kwa malaika wa kanisa la Thuatira andika hivi: Huu ndiyo ujumbe wa Mwana wa Mungu ambaye macho yake yametameta kama moto na miguu yake inang'aa kama shaba iliyosuguliwa. Najua mambo yako yote, najua upendo wako, imani yako, utumishi na uvumilivu wako. Wewe unafanya vizuri zaidi sasa kuliko pale awali, lakini nina hoja moja juu yako. Wewe unamvumilia yule mwanamke Yezabeli anayejiita nabii wa Mungu, yeye huwafundisha na kuwapotosha watumishi wangu wafanye uzinzi na kula vyakula vilivyotambikiwa sanamu. Nimempa muda wa kutubu dhambi zake, lakini hataki kuachana na uzinzi wake. Sikiliza sasa, namtupa kitandani, ambapo yeye pamoja na wote waliofanya uzinzi naye watapatwa na mateso makali. Nam nitafanya hivyo kama wasipotubu matendo yao mabaya waliotenda naye tena nitawaua wafuasi wake ili makanisa yote yatambue kwamba mimi ndiye ninayechunguza mioyo na fikira za watu. Ninamlipa kila mtu wenu kadiri ya matendo yake. Lakini ninyi wengine mlioko huko Thuatira, ambao hamfuati mafundisho yake ya Yezebeli na ambao hamkujifunza kile wanachokiita siri ya shetani, na waandikieni kwamba sitawapeni mzigo mwingine. Lazima mzingatie yale mliyo nayo sasa mpaka nitakapokuja. Wanaoshinda na wale watakaozingatia mpaka mwisho kutenda ninayotaka, nitawapa mamlaka juu ya mataifa. Naam, nitawapa uwezo ule ule nilioupokea kwa Baba, yaani watayatawala mataifa kwa fimbo ya chuma na kuyavunjavunja kama chombo cha udongo. Tena nitawapa nyota ya asubuhi. Aliye na masikio, basi na ayasikie yale Roho anayoyaambia makanisa.