Ufunuo sura ya kumi na moja. Kisha nikapewa mwanzi uliokuwa kama kijiti cha kupimia, nikaambiwa, "Inuka ukalipime hekalu la Mungu, madhabahu ya kufukizia ubani, na kuwahesabu watu wanaoabudu ndani ya hekalu, lakini uwache ukumbi uliyo nje ya hekalu usiupime, maana huo umekabidhiwa watu wa mataifa mengine, ambao wataukanyaga mji mtakatifu kwa muda wa miezi arobaini na miwili. Nami nitawatuma mashahidi wangu wawili ili watangaze ujumbe wa Mungu kwa muda huo wa siku elfu moja mia mbili na sitini wakiwa wamevaa mavazi ya magunia. Hao mashahidi wawili ni miti miwili ya mizeituni na taa mbili zinazosimama mbele ya Bwana wa dunia. Kama mtu akijaribu kuwadhuru, moto hutoka vinywani mwao na kuwaangamiza adui zao. Na kila mtu atakayejaribu kuwadhuru atakufa namna hiyo. Hao wanayo mamlaka ya kufunga anga, mvua isinyeshe wakati wanapotangaza ujumbe wa Mungu. Tena wanayo mamlaka ya kuzigeuza chemichemi zote za maji ziwe damu, na ya kusababisha maafa ya kila namna duniani kila mara wapendapo. Lakini wakishamaliza kutangaza ujumbe huo mnyama atokaye shimoni kuzimu atapigana nao atawashinda na kuwaua. Maiti zao zitabaki katika barabara ya mji mkuu ambapo Bwana wao alisulibiwa. Jina la kupanga la mji huo ni Sodoma au Misri. Watu wa kila kabila, lugha, taifa na rangi wataziangalia maiti hizo kwa muda wa siku tatu na nusu, na hawataruhusu zizikwe. Watu waishio duniani watafurahia kifo cha hao wawili watafanya sherehe na kupelekeana zawadi, maana manabii hawa wawili walikuwa wamewasumbua mno watu wa dunia. Lakini baada ya siku zile tatu na nusu, pumzi ya uhai kutoka kwa Mungu iliwaingia nao wakasimama. Wote waliowaona wakaingiwa na hofu kuu. Kisha hao manabii wa wawili wakasikia sauti kubwa kutoka mbinguni ikiwaambia, njoni hapa juu. Nao wakapanda juu mbinguni katika wingu, maadui wao wakiwa wanawatazama. Wakati huo huo, kukatokea tetemeko kubwa la ardhi. Sehemu moja ya kumi ya mji ikaharibiwa, watu elfu saba wakauawa kwa tetemeko hilo la ardhi. Watu waliosalia wakaogopa sana, wakamtukuza Mungu wa mbinguni. Maafa ya pili yamepita, lakini tazama, maafa ya tatu yanafuata hima. Kisha malaika wa saba akapiga tarumbeta yake, na sauti kuu zikasikika mbinguni zikisema, sasa utawala juu ya ulimwengu ni wa Bwana wetu na Kristo wake, naye atatawala milele na milele. Kisha wale wazee ishirini na wanne walioketi mbele ya Mungu katika viti vyao vya enzi wakaanguka kifudifudi wakamwabudu Mungu wakisema: Bwana Mungu mwenye uwezo, uliyeko na uliyekuwako, tunakushukuru maana umetumia nguvu yako kuu ukaanza kutawala. Watu wa mataifa waliwaka hasira, maana wakati wa ghadhabu yako umefika, wakati wa kuwahukumu wafu, ndiyo wakati wa kuwatuza watumishi wako manabii watu wako na wote wanaolitukuza jina lako, wakubwa kwa wadogo; ni wakati wa kuwaangamiza wale wanaoangamiza dunia. Hekalu la Mungu mbinguni likafunguliwa na sanduku la agano lake likaonekana hekaluni mwake. Kisha kukatokea umeme, sauti, ngurumo, tetemeko la ardhi na mvua kubwa ya mawe.