Ufunuo sura ya ishirini na moja. Kisha nikaona mbingu mpya na dunia mpya. Mbingu ile ya kwanza na dunia ile ya kwanza vilikuwa vimetoweka. Nayo bahari pia haikuwako tena. Nikaona mji mtakatifu Yerusalemu mpya ukishuka kutoka kwa Mungu mbinguni. Ulikuwa umetayarishwa vizuri kama bibi harusi aliyepambwa tayari kukutana na mumewe. Kisha nikasikia sauti kubwa kutoka katika kiti cha enzi ikisema, tazama! Mungu amefanya makao yake kati ya watu. Atakaa kati yao, nao atakuwa watu wake, naye atakuwa Mungu wao. Yeye atayafuta machozi yao yote, maana hakutakuwako tena na kifo, wala uchungu, wala kilio, wala maumivu, maana ile hali ya kale imepita. Kisha yule aliyeketi juu ya kiti cha enzi akasema, tazama, nafanya yote mapya. Tena akaniambia, andika hili, maana maneno haya ni ya kuaminika na ya kweli. Kisha akaniambia, yametimia. Mimi ni Alfa na Omega, mwanzo na mwisho. Aliye na kiu nitampa kinywaji cha bure kutoka katika chemchemi ya maji ya uzima. Yeyote atakayeshinda atapokea hiki mimi. Nitakuwa Mungu wake naye atakuwa mwanangu. Lakini watu waoga, wasioamini, wapotovu, wauaji, wazinzi, wachawi, waabudu sanamu na waongo wote, mahali pao patakuwa ndani ya lile ziwa linalowaka moto na kiberiti. Hicho ndicho kifo cha pili. Kisha mmoja wa wale malaika saba waliokuwa na yale mabakuli saba yaliyokuwa yamejaa mabaa saba ya mwisho akaja na kuniambia, njoo, mimi nitakuonyesha bibi harusi rusi mkewe Mwanakondoo. Basi Roho akanikumba naye malaika akanipeleka juu ya mlima mrefu sana, akanionyesha mji mtakatifu, yani Yerusalemu, ukishuka kutoka kwa Mungu mbinguni, uking'aa kwa utukufu wa Mungu. Mwangaza wake ulikuwa kama wa jiwe la thamani kubwa, angavu kama kioo. Ulikuwa na ukuta mrefu na mkubwa wenye milango kumi na miwili na malaika wangoja milango kumi na wawili. Majina ya makabila kumi na mawili ya Israeli yalikuwa yameandikwa juu ya milango hiyo. Kila upande ulikuwa na milango mitatu: upande wa mashariki milango mitatu, kaskazini milango mitatu, kusini milango mitatu, na magharibi milango mitatu. Kuta za mji huo zilikuwa zimejengwa juu ya mawe ya msingi kumi na mawili, na juu ya mawe hayo yalikuwa yameandikwa majina ya mitume kumi na wawili wa mwanakondoo. Basi yule malaika aliyekuwa anasema nami alikuwa na kijiti cha dhahabu cha kupimia kwa ajili ya kuupima huo mji, milango yake na kuta zake. mji wenyewe ulikuwa wa mraba, upana na urefu wake sawa. Basi malaika akaupima mji huo kwa kijiti chake. Ulikuwa na urefu, upana na urefu wa kwenda juu kama kilomita elfu mbili na mia nne. Kisha akaupima ukuta wake pia, nao ulikuwa mita sitini kwa kipimo cha kibinadamu ambacho malaika alitumia. Ukuta huo ulikuwa umejengwa kwa mawe mekundu ya thamani na mji wenyewe ulikuwa umejengwa kwa dhahabu safi angavu kama kioo. Mawe ya msingi wa ukuta huo yalikuwa yamepambwa kwa kila aina ya mawe ya thamani. Jiwe la kwanza la msingi lilikuwa jiwe la thamani jekundu, la pili yakuti samawi, la tatu kalkedoni, la nne zamaradi, la tano sardoniki, la sita akiki, la saba krisolito, la nane berili, la tisa topazi, la kumi krisopraso, la kumi na moja yasinto, la kumi na mbili amethisto. Na ile milango kumi na miwili ilikuwa lulu kumi na mbili, kila mlango ulikuwa umetengenezwa kwa lulu moja. Barabara kuu ya mji ilikuwa imetengenezwa kwa dhahabu safi angavu kama kioo. Sikuona hekalu katika mji huo, maana Bwana Mungu mwenye uwezo na yule mwanakondoo ndiyo hekalu lake. Mji huo hauhitaji jua wala mwezi kuangazia, maana utukufu wa Mungu huuangazia na taa yake ni yule mwanakondoo. Watu wa mataifa watatembea katika mwanga wake na wafalme wa dunia watauletea utajiri wao. Milango ya mji huo itakuwa wazi mchana wote, maana hakutakuwa na usiku humo. Fahari na utajiri wa watu wa mataifa utaletwa humo ndani. Lakini hakuna chochote kilicho najisi kitakachoingia humo, wala mtu yeyote atendaye ya mambo ya kuchukiza au ya uongo hataingia humo. Ni wale tu walioandikwa katika kitabu cha uzima cha mwanakondoo ndiyo watakaoingia ndani.