Tazama picha ya kumi na saba. Wakiisha rudia Antiokia nyuma ya siku chache, Paulo akataka kutembea tena katika minji pale alikuwa mbele pamoja na Barnaba. Alitaka kuwatia moyo na kuwasaidia kuwafundisha juu ya Yesu Kristu. Akatoa Silasi kuwa msaidizi wake. Kila mahali, Paulo na Sila walipotembelea, Wakristu walifurahi sana kuwaona tena. Paulo akawafundisha Wakristu wakapata ngufu, wakawa na hamu ya kuzidi kumpenda Mungu. Paulo na Sila walitembea mahali mapya pia, wakaongozwa na Roho Mtakatifu wa Mungu siku zote mara na mara. Walitaka kutembelea mahali pamoja, Roho wa Mungu akawakataza akasema, hapana. Walitembea mahali ambapo Roho Mtakatifu wa Mungu aliwaongoza. Usiku mmoja, Paulo akaota ndoto, akaona mtu akimuita kufika kwao na kuwasaidia. Unaweza kuona picha hii, namna Paulo analala na mtu akitokea. Sowa mtu anatoka wima na anasimama anasema, kama yule mtu wa Makedonia akisema kwa Paulo. Mwanaume huyo katika ndoto alikuwa mkaaji wa nji ya Makedonia. Walikuwa tofauti na Waisraeli, walikuwa wanasema lugha yao, wakawa na tabia zao. Paulo alijua kwamba watakuwa shida kwa kuwatembelea Makedonia na kupasha habari njema za Yesu. Ilikuwa safari ndefu sana lakini alijua kwamba Mungu anawaita waende pale. Alijua kwamba Roho Mtakatifu wa Mungu atakuwa pamoja nao na kuwaongoza pale na kuwapatia habari njema za Yesu Kristo. Lakini asubuhi akaamuka, akatayarisha safari ya kwenda Makedonia pamoja na Silas. Je, unaamini kwamba Roho wa Mungu anatuongoza sisi leo? Tukisoma Bibilia, neno la Mungu anatuongoza kweli kweli. Tukiomba, Mungu anasema katika mioyo yetu. Mara na mara, Mungu anasema na sisi katika ndoto, lakini si mara nyingi sababu tuko na Bibilia pia inatusaidia zaidi. Mara na mara, Mungu anatumia Wakristo rafiki zetu kutuongoza. Lakini mioyo yetu ingekuwa tayari kusikia maneno ya Mungu na kutimiza mapaswa yake. Tusisemi Mungu kile ni kitu kigumu, siwezi kukifanya. Ukumbuke kama Mungu atakuwa pamoja nasi, atatuwezesha katika vyote, na tutafanya vile Mungu anavyopenda, sababu Roho Mtakatifu yu ndani yetu.