Tazama sasa picha ya makumi mbili na moja. Paulo alitembea katika minji mingi kwa kuhubiri neno la Yesu. Alisikia kama Mungu anataka aende Yerusalemu, lakini wengi walimuonya asiende. Walisema kama Waisraeli walitaka kumuua, lakini Paulo hakuogopa. Alisema kama alikuwa tayari kwa kufa kwa ajili ya Yesu ikiwa Mungu anataka. Alipofika Yerusalemu, Paulo alikusanyika na Wakristo wengi. Watu walisikia maneno mabaya mengi ya watu juu ya Paulo na mafundisho yake, kama yanakatasa sheria ya Musa na desturi ya Waisraeli. Basi rafiki za Paulo walimwambia atimise desturi moja ya Waisraeli pamoja na wanaume wengine, kwa kuonyesha kwamba anafuata sheria ya wa Waisraeli. Paulo alienda pamoja na wale wengine kwa hekalu kubwa ya Yerusalemu, lakini watu wengine walimwona Paulo katika munji mwingine Wakamfahamu, wakaanza kupanza sauti na kusema: mtu huyu ni yeye, anatembea mahali popote na kufundisha watu vitu vibaya juu ya Israeli na sheria yetu. Ameleta watu wa mataifa ndani ya hekalu ah, kwa kuchafua tu. Walisikia wakakasirika mno, wakamkamata, wakamtoa Paulo nje ya hekalu, walitaka kumuua. Lakini kapiteni wa Warumi akasikia kelele, akatuma askari zake kwa kuzuia fujo hiyo hiyo. Waskari wakafika wakamkamata Paulo lakini mbele ya kupeleka gerezani Paulo aliomba ruhusa ya kusema kwa watu. Akasimama mbele yao akawaambia wote namna aligeuka kuwa mfuasi wa Yesu Kristo. Unaweza kuona katika picha hii namna amesimama mbele ya watu. Walimsikia vizuri kwa kimya mpaka walifika kwa neno lile ambalo alisema kwamba Yesu alimwambia apeleke neno la Mungu kwa mataifa. Oh, watu hawakupenda lile neno hata kidogo, wakaanza kupaza sauti na kusema maneno ya hasira sana. Basi askari wakampeleka mpaka gereza, sababu ya kuchunga maisha yake. Walitaka kumuuliza kwa kujua sababu gani watu walikasirika mno namna hiyo. Mara nyingi Waisraeli na wengine walijaribu kumzuru Paulo lakini Paulo hakunungunika. Alijua kwamba Mungu alikuwa na kazi alitaka afanye na kwamba atamlinda mpaka kazi imalizike.