Sasa tazama kwa picha ya ine. Wakati Adamu na Hawa walipofanya dhambi, roho zao zilikufa. Ni kusema kwamba wametengwa kwa ushirika pamoja na Mungu. Mungu hakuwa anatawala tena katika mioyo yao. Walianza kufanya vitu vingi vibaya kama kusema uongo, kuiba, kukasirika na kadhalika. Badala ya Mungu kutawala maisha yao walitawaliwa na tabia yao ya zambi na uwezo wa Shetani. Walipaswa kufanya kazi ya ngufu kwa kupata chakula chao. Baadaye Hawa walizaa na maumivu mingi. Sikitiko ilikuwa ni kwamba watoto walifanana na wazazi wao, wote walikuwa na tabia ya zambi. Mbele wanyama walikuwa wapole, lakini sasa waligeuka kuwa na ukali na wakawa wakiogopa na kuogopesha kabisa, sababu iliharibu tabia yote ile ya amani ya Mungu na tabia yote ya ule utukufu ambao walikuwa nao zamani. Mungu alimpenda Adamu na Hawa, anakupenda wewe na ananipenda mimi. Namna gani Mungu wa upendo namna huo anakubali mateso kufikia wanadamu akae pamoja na wanadamu. Kumbuka kwamba mtu mwenyewe alichagua kuasi. Mungu hakumlazimisha kuasi hata kidogo, lakini Mungu alifanya mpango mzuri, alitengeneza njia ya kuturudisha kwake, ili tupate kushirikiana na Mungu muumba wetu. Je, Mungu alitengeneza mpango gani kwetu? Ah sasa tunastahili kuomba mungu ugeuza tabia yetu ya zambi na kutupatia tabia nyingine mpya nzuri. Mungu peke yake ana uwezo wa kubadilisha tabia yetu. Tunapata tabia mpya kwa kuacha kufanya vitu vyote vya zambi.