Tazama picha ya tisa. Hapo kale kulikuwa mtu jina lake Ayobu. Ayubu alikuwa mtu mzuri aliyempendeza Mungu. Mungu alimpenda Ayubu akambariki kwa namna zote. Ayubu alikuwa na jamaa kubwa la watoto wanaume saba na watoto wa binti uh, watatu. Alikuwa na kondoo na ngamia na ngombe na punda na watumishi wengi. Alikuwa mtu mkuu katika nji ile. Jamaa ya Ayubu walikuwa na furaha. Ayubu alikuwa akiwaombea watoto wake na jamaa lake lote, na mara moja alikuwa akifanya kazi ya kutoa sadaka na kutoa dhabihu ya kumwomba Mungu. Unaweza kuona foto yake akifanya sadaka, akifanya madhabahu kwa kumpendeza Mungu. Basi siku moja, wamalaika walifika mbele za Mungu Mwenyezi. Shetani naye akafika pamoja nao. Mungu alimuuliza, wewe Shetani, unafanya nini? Shetani akajibu, nimetembelea uko na uko. Mungu akamwambia, ukumwona mtumishi wangu Ayobu? hakuna mtu mwingine kama yeye kwa kuwa mwaminifu na kufanya haki, ananiabudu na analeta sadaka na anakatala ubaya wote. Shetani akajibu, je, Ayobu anakuabudu kwa bure? Wewe unamlinda daima kwa ubaya wote pamoja na jamaa lake. Ukimunyanganya vitu vyote alivyo navyo, hata kutukana tu. Mungu akasema, vyote alivyo navyo naviweka kwa uwezo wako, lakini usiguze mwili wake. Shetani akaenda. Ayubu hakujua vile vyote. Tufikiri kidogo juu ya maisha yetu ya leo. Mungu anajua vyako vyote na anajua vyakwangu vyote, anajua vyote tunavyosema na vyote tunavyowaza na vyote tunavyofanya. Mungu anafurahi wakati tunapofanya vitu vya kumletea heshima na utukufu. Hatujui mpango wa Mungu juu ya maisha yetu, pengine kutakuwa shida na mateso. Watu wa Mungu wanaompenda na kumtii wanafikiwa nayo nao wana mateso kama wengine wote wanaomchukia mungu lakini tukimpenda na kumtii mungu tunajua ya kuwa kama mwenyezi mungu anatawala juu ya shida zetu zote mungu anataka kujaribu upendo na utii wetu anatumia shida na mateso kwa kutupatia nguvu za kusaidia wenzetu katika maisha yao na kuleta kuzidi kumpenda zaidi na tukimwamini Mungu