Tazama sasa picha ya kumi na moja. Kulikuwa mkusanyiko tena mbinguni, lakini Shetani pia alikuwa pale. na Mungu alimuuliza juu ya Ayubu. Mungu alimuonyesha kwamba ingawa Shetani alimkamata vitu vyake vyote akamletea shida kali lakini Ayubu akingali anampenda Mungu. Ayubu hakumkasirisha moyo wake asimpendeze Mungu kamwe Shetani alimwambia Mungu kwamba Ayubu atabadilisha moyo wake akipata mateso ya mwili wake zaidi. Basi Mungu alimupa Shetani ruhusa kuumiza mwili wake, lakini hakumpa ruhusa kwa kumuua. Basi Shetani alimletea Ayubu majipu kwa mwili wake wote. Majipu yale yalimuumiza sana Ayubu. Je, ulikwisha kuwa na jipu? Unajua kama yanaleta maumivu ya ajabu sana. Fikiri juu ya Ayubu, alikuwa na majipu mwilini mwote. Bibi wa Ayubu hakuwa na furaha sababu ya mateso ya Ayubu. Alimwambia, ah, Ayubu, untukani Mungu na kisha ufe. Ayubu alimwambia, wewe unasema bila kufahamu. Mungu akitupatia uzuri, tuna furahi namuna gani, tutamnungunikia akituma shida kwetu. Ayuba hakusema neno libaya lolote kinywani mwake mbele za Mungu. Basi warafiki watatu walifika mbele ya Ayubu kwa kumfariji. Walipomwona Ayubu walihuzunika sana, walihuzunika sana hata wanaweza kuwaona kwa foto hiyo. Unaweza kuwaona bibi yake akisema ya na Ayubu mbele ya watu hao watatu, huyo mke akisimama. Kisha warafiki hao watatu walijaribu kufikiri kwa sababu gani mateso ya Ayubu yalifika. Walisema kwamba Ayubu aliteswa sababu ya kosa alilolifanya, akitubu kosa lake angepona, lakini Ayubu alijua ya kwamba walisema uongo tu. Kisha Ayubu alimwita Mungu kwa bidii, aliomba Mungu amwambie sababu gani aliteswa na kupata shida ingawa hakufanya zambi kwa Mungu. Ukipata shida na mateso, je, unawaza mawazo ya Ayubu? Unafikiri kwamba vitu hivyo vibaya vinafika kwa ajili ya dhambi fulani, au kwa ajili ya jambo moja fulani ulilofanya katika maisha yako? Unafikiri kwamba Mungu amekusahau? Ukumbuke rafiki yangu, Mungu hawezi kutusahau hata kidogo tukimpenda na kumtii sheriti. Tumwamini kwamba mipango yake kwa sisi ni mipango mizuri. Mungu anafurahia tukimpenda na kuheshimu jina lake ingawa tuko na shida na mateso mengineyo.