Siku nyingi zilipopita wazao wa Noa walianza kuwa wengi, walihamia katika sehemu mbalimbali za dunia yote. Wamoja walimpenda Mungu na wengine hawakuwa na Mungu katika mawazo yao. Lakini kulikuwa mtu mmoja mwenye kumpenda na kumtii Mungu, jina lake Abrahamu. Siku moja Mungu alisemezana na Abrahamu akamwambia, Abrahamu, napenda utoke katika inji yako na jamaa lako na rafiki zako, nataka uende kwa inji nyingine nitakayokuonyesha. Mungu aliahidi Abrahamu ya kwamba atamfanyizia kuwa baba wa taifa kubwa. Abrahamu alimwamini Mungu akaondoka katika inji yake. Hakujua mahali ambapo Mungu anamwongoza kwenda, lakini alimwamini Mungu tu. Abrahamu alipeleka mke wake Sara na mjukuu wake Loti na ng'ombe zake zote na watumishi wake wote na vitu vyote alivyokuwa navyo walitembea kwa muda wa siku nyingi mpaka walipofika katika inji inayoitwa Kanaani. Mungu alisema, inji hii ndiyo ile nitakupatia wewe na uzao wako. Je, Mungu akikwambia utoke katika inji yako na mji wako na kuacha jamaa lako na rafiki zako, nataka kukupeleka katika inji nyingine na pale nitakubariki. Je, ungefanya nini? Abrahamu kutoka katika inji yake na kuongozwa na Mungu pahali alipoenda haikukua rahisi, lakini alimpenda Mungu na alitaka kumtii ingawa katikati ya magumu yake yote ilikuwa mbele yake. Kumfuata Mungu haiko rahisi kila mara, na Mungu hakuahidi maisha rahisi, lakini Mungu anaahidi kuwa pamoja nasi na kutubariki tukimtii.