Tasama picha ya kumi na tamu. Watu wa mji karibu na Sodoma walikuwa wakiwafanyia vita na waongozi wa minji mingine. Lakini minji ya karibu na Loti ilishindwa na watu wote walipelekwa wafungwa kwa vita. Loti na jamaa lote pia walipelekwa wakanyanganywa vitu vyao vyote. Mtumishi mmoja wa Loti aliepuka akakimbia kwa Abrahamu akimwambia Abrahamu yote ya kwamba Loti alipelekwa kwa kufungwa. Abrahamu alikuwa na watumishi wengi wanaume wahodari wa vita. Alikuwa na rafiki pia, na wao walikuwa na watumishi wengi. Walijiunga wakaenda kutafuta wale wenye kupelekwa na Loti pia. Wakati wa usiku, Abrahamu na watu wake wakafanya vita, wakishindana na wakashinda wale watu wabaya. Abrahamu akaokoa Loti na jamaa lake Loti na vitu vyake vyote. Aliokoa pia wafungwa wengine wote waliokuwa njiani. Kwa kurudi nyumbani wakapita karibu na mji jina lake Salemi, maana yake salama. Mfalme wa mji ule alitoka na kuwapokea Abrahamu na watu wake. Jina la mfalme huyo alikuwa akiitwa Melkisedeki. Alikuwa mwenye kumpenda na kumtii Mungu. Alimfikia Abrahamu akasema ubarikiwe na Mungu muumba wa mbingu na dunia, wewe Abrahamu. Tumsifuni Mungu pamoja sababu amekusaidia kushinda maadui. Katika picha hiyo unaweza kuona vile Abrahamu akimpatia Melikisedeki zawadi na sehemu ya kumi. Lakini Loti alirudi kukaa karibu na Sodomu na yeye na jamaa lake walipata shida nyingi tena. Unawaza kama ilikuwa vizuri Loti kuishi karibu na Sodomu? Hapana. Mungu anatuambia kwamba tungeepuka mahali pabaya na watu wabaya. Unaweza kufikiri juu ya mfano huu. Ukianza kutembelea katika mahali pa kuuzisha pombe, mwisho itakuwa nini? Utawaza, nitakunywa fanta tu, lakini mwisho utakuwa rafiki ya watu wa pale na watakuongoza kufanya pombe. Kisha utawaza nitakunywa, nita chupa moja tu, lakini mwisho ni, ni, ni pale. Hapana, unaendelea mpaka unalewa pombe, na pale unaanza kupigana na kuiba, na mwisho unakuwa pamoja, au mmoja wa wale watu wabaya wanaotembelea pahali mbaya. Ni kwa vile Mungu anatuonya kila mara kwa kuepuka mahali pabaya na watu wabaya wanaotutenganisha na Mungu.