Tazama picha ya makumi mbili. Abrahamu na Sara walikuwa na furaha nyingi. Sara alizaa mtoto mwanaume kama Mungu alivyoahidi. Walimuita jina lake Isaka. Akakuwa, akawa kijana mhodari mwenye kumpenda Mungu na kumwabudu. Siku moja, Mungu alisema na Abrahamu akamwambia, Abrahamu, peleka mtoto wako Isaka, yeye na unayependa sana. Uende nchini ya Moria pale nitakuonyesha kilima. Utakapopanda utanitolea Isaki kuwa sadaka yangu pale. Kesho asubuhi mapema Aburahamu alikata kuni kwa kuungusa sadaka, akaiweka kwa punda yake, akampeleka Isaki na watumishi wawili. Walipofika mahali ambapo Mungu alimuonyesha Aburahamu, Aburahamu akawambia watumishi wake, mubaki hapa. Akaacha na punda pale, Aburahamu akaendelea, akaenda na Isaki na kubeba kuni za kutoa sadaka, akatoa sikisu na moto. Walipopanda mlima Isaki akamuuliza baba yake, baba, tunakuwa na moto na kuni, lakini mwana kondoho ya sadaka yuko wapi? Aburahamu akamjibu Mungu anajitayarishia. Walipofika mahali ambapo Mungu alimwonyesha Aburahamu akajenga masabao akapanga kuni, kisha alimfunga mtoto wake na kamba. Akamweka juu ya madhabahu. Kisha alikamata kisu chake ili amuwe mtoto wake, lakini malaika wa Mungu alimwita akamwambia, Abrahamu, Abrahamu, usimzuru mtoto wako. Sasa najua hakika kama unaheshimu na kumwabudu Mungu, sababu hukuniima mtoto wako wa pekee. Abrahamu akainua macho, akaona kondoo ndume amefungwa katika msitu. Aliikamata na kuitoa sadaka ya kwa Mungu mahali pa mtoto wake, kisha Abrahamu na Isaki wakaenda zao. Sababu gani Mungu alimwambia Abrahamu kumtolea mtoto wake kuwa sadaka? Nawaza Mungu alimjaribu Abrahamu kuona kama anampenda. Ndiyo, Abrahamu alimwamini Mungu kabisa, mpaka alikubali vyote ambavyo Mungu alimwaagiza. Je, upande wetu kwa Mungu, anaweza kutuambia hivyo na sisi tutakubali mara moja sawasawa Ibrahimu alivyomkubali Mungu na kumtii wakati wowote?