Tazama Picha ya makumi mbili na moja. Isaki alipokuwa kijana, Abrahamu alitaka kumtafutia mke. hakupenda binti katika watu wa Kanaani, sababu walikuwa watu hawamwamini Mungu. Basi Abrahamu alimuita mtumishi wake mwaminifu, kamwambia uhakikishe kwangu kwamba hauta kubali mwanangu aoe binti wa watu wa Kanaani, lakini uende safarini mpaka inji yangu ya asili pale utamtafutia Isaki mwanangu mke wake umlete hapa. Mara tena mtumishi alitegeneza safari akabebesha gamia kumi zawadi za bei gari, aliposafiri safari ya kwenda kumtafutia Isaki mke kwa kuhakikisha ahadi hiyo pamoja na Ibrahimu. Kisha njia ndefu sana akafika nchini ya asili ya Abrahamu, lakini mtumishi hakujua mahali ambapo atamtafuta bibi wa Isaki. Alimuomba Mungu akasema, e Mungu wa bwana wangu Abrahamu, tafadhali unisaidie kutafuta mke wa bwana wangu Isaki. Niko hapa kwa kisima cha maji ambapo wabinti wa, wa munji wanafika kushota maji. Nikimwambia binti huyu, tafadhali utelemushe sufuria yako unipe maji ya kunywa, akisema unywe, na nitashota pia maji kwa ngamia zako pia nitajua ya kwamba iyo ni alama ile ya kama ni yeye umechagua kuwa mke wa mtumishi wako Isaki. Vile nitajua kwamba umetimiza ahadi yako kwa bwana wangu Abrahamu. Mbele ya kumaliza kuomba, Rebeka akafika na chungu chake. Mtumishi akamfikia akasema, tafadhali unipe maji ya kunywa kwa chungu chako. Alimjibu, ndiyo ukunywe, baba. Alipomaliza alisema nitachota maji pia kwa ngamia zako wanywe pia. Mtumishi wa Abrahamu alijua hakika kwamba Mungu alimwongoza kwa jamaa la Abrahamu pale. Alimshukuru Mungu kwa sababu alimsaidia sana kumtafutia mke mtumishi wake Isaki. Mungu anajua maisha yetu yote na mahitaji yetu yote. Ni kweli Kumtafuta mke au bwana ni kitu muhimu sana, rafiki zangu. Ikiwa wewe unakuwa bado kufanya ndoa, ni lazima umuombe Mungu akutafutie bibi au bwana mwenye kumheshimu Mungu pamoja na wewe. Tukimpenda Mungu na kufuata neno lake kwa hekima, atatuonyesha njia nzuri. Tuvumilie katika njia ya Mungu, tusikimbie mbele zake. Mungu anajua vyote, anaweza kutuongoza katika shida zote za dunia hii.