Picha ya pili. Sasa Yesu alifundisha wa wanafunzi wake na wengine wote maneno ya Mungu. Katika picha hii unaona uh, nyumba mbili. Yesu alisema juu ya mtu mwenye busara akijijengea nyumba yake kwa uangalifu, akaweka msingi juu ya mwamba. E, nyumba ikiisha jengwa, kulikuja mvua nyingi e, pamoja na upepo na gharika ya ajabu sana. Ilikuwa zoruba kali. Unawaza kama nyumba ya mwenye busara ilikuwa namna gani? Ha, ilikuwa salama kabisa. Yesu alisema kama wanaosikia neno lake na kulifanya wanafananishwa na mtu yule mwenye kujenga nyumba yake juu ya mwamba; ni mwenye busara. Yesu alisema pia juu ya mtu mjinga aliyeijengea nyumba yake, ilikuwa juu ya mchanga; maana yake hakujenga juu ya mwamba Alijifanya haraka na uvivu wote, akaijenga nyumba yake juu ya mchanga. Dhoruba na mvua zilifika. Unawaza kulikuwa nini? Mvua ikanyesha na nyumba ikaanguka buvu, sababu haikukuwa na msingi mzuri. Yesu alisema kwamba mtu wa namna hii na watu wengi wanaosikia maneno yake, lakini hawakufanya vile anavyosema, wako kama yule mtu mjinga. Yesu alisema juu ya dhoruba na mvua na gharika. Alitaka kufundisha nini? Ndiyo, mvua ni kama shida zinazotufikia sisi. Tukijenga maisha yetu kwa Yesu Kristo mwenyewe ndiye msingi mwenye nguvu, tutakuwa kama mwenye busara. Wewe rafiki yangu, uko kama mwenye busara aliyejenga kwa mwamba au kwa Yesu? au wewe ni kama mjinga aliyejaribu maisha yake na akajijengea tu kwa mchanga?