Nasema picha ya munane. Yesu aliwaambia wanafunzi wake mfano juu ya kondoo aliyepotea. Kulikuwa mchungaji mwenye kondoo mia moja. Kondoo moja akapotea. Unawaza kama yule mtu alifanya nini juu ya kondoo aliyepotea? Wewe ungefanya nini? Ndiyo, aliacha kondoo zake zingine makumi kenda na kenda katika mahali pasipo na hatari, akaenda kutafuta kondoo moja aliyepotea akipata na kuambia, anafurahi sana. Furaha yetu ya yule kondoo moja itapita furaha aliyokuwa nayo juu ya kondoo zile zingine makumi kenda na kenda zisizopotea. Atapeleka kondoo na mwenye kupotea yule kondoo mwenyewe atampeleka kabisa, atatia ataita rafiki zake zote kwa sikukuu. Mfano huu unatufundisha kitu kikubwa sana, unatufundisha nini? Yesu alisema kama yeye mwenyewe ni mchungaji, tena ni yeye mwenyewe anayechunga kondoo. Kondoo ni nani? Kondoo ni mfano wa watu. Yesu alisema kama yeye ndiye mchungaji mwema aliyetoa maisha yake kwa kondoo, na wakati alipotufia msalabani, alitoa maisha yake, ni vile anasema, ni kwa ajili ya kondoo ametoa wa uhai wake. Alifanya vile kwa kutupatia msamaha wa dhambi zetu, tukimwamini Yesu na kupokea zawadi hii Ataondoa dhambi zetu. Yesu anataka wanafunzi wake kutafuta kondoo zote wenye kupotea na kuwaleta kwa Yesu Kristo mchungaji. Ukiwa mmoja wa wanafunzi wa Yesu, ungefikiri neno lile, tunapaswa kufikiri namna tunavyoweza kumletea Yesu kondoo wenye kupotea, yaani watu wamrudie Yesu Kristo.