Tasema picha ya kumi. Yesu na wanafunzi wake hawakukuwa watajiri, lakini vitu walikuwa navyo viliwatosha wakafurahia. Wanafunzi wa Yesu walikuwa waliacha kazi zao na kumfuata Yesu. Mara na mara waliwaza juu ya siku zitakapo kuja wakamuuliza Yesu, "Tutakuwa na namna gani Mungu atatupatia vitu vingi?" Yesu akawaambia kama Mungu anawapenda na atawachunga siku zote. Walikuwa katika jamaa la Mungu na Mungu na anawapenda kutoa zawadi kwa watoto wake. Yesu alisema pia kwamba Mungu anatoa zawadi sawa kwa kila mtu. Kisha aliwaambia hadithi hii. Kulikuwa mtu aliyeamuka mapema na kualika watu wa kufanya kazi shambani mwake. Wale watu walifurahi sana, kwa sababu walikuwa wanakosa kazi, wakakubali mshahara aliyosema wakaanza kazi. Mshahara siku hizo ilikuwa sehemu moja ya fedha. Kisha saa chache mwenyeji au mwenye kazi hiyo akaondoka tena, akaona watu wengine wanasimama bure sokoni tu bila kufanya kazi, akawaambia na kuwaalika, mwende shambani kwangu, nitawalipa mshahara unayostahili. Nao wakaenda kazini kwa saa sita za mchana na kwa saa tisa pia alifanya vilevile vile, akaenda na kuwalika wengine wakafanya kazi wengine wakafika vile vile. Mwisho kwa saa kumi na moja za magharibi aliondoka, akapata tena wengine na akawatuma kazini mwake. Wakati wa magharibi, mwenyeji akamwambia kapita wake wa kazi, waite wafanya kazi wote, uwalipe mishahara yao, uwanze kwa wale walioingia kwa mwisho, umalize na wale waliofika kwanza. basi wafanyakazi walioingia kwa saa kumi na moja wakafika, kila mmoja akapewa sehemu moja ya fedha. Akawalipa wengine wote, na kila mmoja akampatia vilevile vile alivyopatana nao. Wafanyakazi walioanza mapema wakanungunika sana, sisi tulianza mapema, tunapata tunafanya kazi nyingi, na sasa unatulipa sawasawa na sawa wengine. Lakini mwenyeji akawaambia, nimewapatia mshahara sawasawa sawa tulivyopatana Hamuwezi kusema kama si haki, nimefanya vile tulivyopatana. Mimi napenda kumpatia kila mfanyakazi aliyealikwa sawa sawa na wengine. Mali ni yangu, nina haki kwa kufanya vile ninavyopenda. Munanikasirikia sababu natoa nyingi kwa wale wa mwisho? Kiisha Yesu akawaambia wanafunzi wake vilevile vile, wengi wa mwisho watakuwa wa kwanza na wa kwanza watakuwa wa mwisho. Yesu alitaka wafahamu kwamba Mungu ni mwenye ukarimu. Mungu anajua kuwapa watu wote vipawa namna anavyopenda. Watu wamoja wanawaza kwamba wako watu wakubwa na watajiri katika dunia hii, na kwa sababu ile watakuwa wakubwa na watajiri katika ufalumu wa Mungu. Lakini Yesu alisema kwamba ni watu wanyenyekevu wenye kumpenda Mungu na kumtii, watapata na watakuwa wakubwa katika ufalumu wa Mungu. Katika picha hii unaona wanaume watatu wanabeba mifuko ya mavuno. Mwenyeji ni yeye anaye makuta mikononi mwake. Anayesimama karibu yake ni yeye aliyeanza kazi mangaribi, mfuko wake iko na mavuno machache. Mtu wa pili ni yeye aliyeanza kazi wakati wa mchana, ana mavuno kupita yule wa kwanza sababu alifanya kazi nyingi. Mtu wa mwisho anabeba mifuko miwili sababu alianza kazi asubuhi mapema.