Sasa tazama picha ya kumi na mbili. Kulikuwa mtu mmoja tajiri, alikwenda safarini. Aliita watumishi wake wote na kuwapatia kila mmoja sehemu ya mali. Alitaka wao watumike na mali hiyo kwa kupata faida kwake. Mtu mmoja akampa sehemu ya tano ya feza, mtu mwingine akampatia sehemu mbili za feza zake, mtu mwingine akampatia sehemu moja ya feza, kisha alitembea safari yake. Katika picha unaona mtu mmoja mwenye mfuku mkubwa wa mali. Ni yeye aliyepewa sehemu tano ya mali, akaenda kufanya biashara akapata faida mara mbili. Mtu aliyepewa sehemu mbili, na yeye vilevile vile, akafanya sawasawa akapata faida mara mbili. Lakini mtu aliyepewa sehemu moja akaenda, akachimba shimo, akaificha mali yake. Oh, sababu gani alifanya vile? Akafanya kitu cha ujinga namna, namna ule. Pengine aliwaza kama mali itapotea au itaibiwa. Kiisha muda fulani, mtajiri akarudi akaita watumishi wake, akawauliza vile walivyofanya na mali zake. Mtumishi yule aliyepokea sehemu tano ya mali, alifika akasema: Bwana, umenipatia sehemu tano ya mali, tazama nimepata faida ya nyingine tano. Mtajiri akasema, oh, umefanya vizuri sana. nimekupatia sehemu kidogo na umefanya kazi nzuri kama nilivyokuagiza Aa, asante sana. Sasa utakuwa mwongozi wa vitu vingi, karibu na kushirikiana na sisi kwa furaha kubwa. Mtu aliyepokea sehemu mbili naye akaja akamwambia tajiri kwamba sehemu zake mbili zilipata faida zingine mbili. Aa, mtajiri akafurahi pia akasema, asante sana, uliifanya vizuri, umefanya vema. Mtu yule akafurahi pia. Kisha yeye mwenye kupata sehemu moja ya mali akafika akasema Bwana, ninajua kama wewe ni mtu mkali, unavuna mavuno usiyoyapanda na kupata chakula mahali usipopanda wewe usipoweka mimea, nimeogopa nikaenda kuificha mali yako katika udongo. Tazama, nimekuletea ile ile mali yako. Yule mtajiri akakasirika sana akasema, oh, wewe ni mtumishi mbaya sana, mvivu wewe! Ikiwa uliwaza kama mimi ni mtu mkali sababu gani hukuniwekea mali yangu kwa bangi ikanipatie faida? Pale, mumunyanganye mutu huyu mali yake, mumpatie mwenye sehemu tano. Yeye anayetumika vizuri na vitu alivyo navyo atapewa tena, lakini mwenye hakutumika na vile alivyokuwa navyo atanyanganywa hata sehemu kidogo alikuwa nayo. Fukuza yule mtumishi mbaya na mvivu, atapata adhabu. Unafahamu maana ya hadithi hii? Yesu ni kama mtajiri aliyeenda safarini, sisi wafuasi wake tuko kama watumishi. Sehemu ya fedha inafananishwa na karama au zawadi tuliyopewa na Mungu. Hakuna mwenye kuwa bila zawadi ama akili yoyote ya kutumikisha kazi ya Mungu. Ukisema vile, unaleta haya mbele za Mungu. Unafanya nini na zawadi au akili uliyopewa na Mungu? Geuza bande pande zingine.