Tazama picha ya pili. Isaki alikuwa mzee sana, hakukuwa akiona tena vizuri zaidi. Isaki akamwambia Esau, uende uwinde nyama unitengenezee nyama namna inayopenda sana, ukiniletea nyama nikila, ah, nitakubariki baraka ya mwisho mbele ya kufa kwangu. Rebeka alisikia yale maneno, akamwambia Yakobo kwenda na kuchinja mbuzi haraka mbuzi mbili za unono kisha utayarishe nyama na kumpendeza Isaki baba yako. Rebeka akamwambia Yakobo apeleke nyama kwa Isaki. Yakobo akasema "Lakini Esau ni mwenye nywele nyingi na mimi niko na ngozi laini tu. Baba akinigusa nitafanya nini? Atanilaumu sababu ataniona kama mdanganyi tu. Nitakosa baraka yake." Kisha Rebeka akamvika Yakobo na nguo nzuri ya Esau akafunika mikono yake na shingo yake na ngozi ya mbuzi. Kisha akampelekea Isa Isaki chakula. Isaki hakuweza kuona uso wake, akamuuliza, jina lako nani? Yakobo akasema ni mimi Esau, mwana wako wa kwanza. Simama ukule, baba, chakula unibariki. Isaki akatwaa chakula akakula, kisha akambariki Yakobo. Kumbe muda kidogo, Esau akarudi toka kuwinda Akatayarisha nyama akamletea Isaki baba yake, akamwambia baba, nakuletea nyama, simama ule unibariki. Isaki akashangaa akasema, ee hey, wewe ni nani? Esayo akamjibu ni mimi mwana wako wa kwanza. Isaki akaanza kutetemeka, akajua kwamba amedanganywa. Isaki akasema, nimeisha toa baraka, sasa hakuna baraka inayobaki kwako mwanangu. Esau, ah, alihangaika sana sababu alikosa baraka. Akawaza kama atamuua Yakobo tu, baba yake Isaki atakapokufa baadaye. Rebeka akasikia vile, akakusudia kumtuma mbali mwanake Yakobo. Akamwambia Isaki, tazama basi, tumuite Yakobo na tumtume huko kwa kaka yangu ajipatie mke huko, kamuita Yakobo. Wakamtuma kwa kaka ya Rebeka jina lake Labani, ajitafutie bibi. Yakobo akafunga safari kwa kwenda kwa Labani. Akiisha tembea siku moja au usiku, akafika nafasi moja, akalala, akaota ndoto. Katika ndoto yake akaona ngazi inayotoka duniani kufika mbinguni, na malaika walikuwa wanapanda wakishuka, wanapanda wakishuka juu ya ngazi hiyo Yakobo aliyoiona. Akaona mtu Akamwambia, ni mimi Mwenyenzi Mungu, baba wa Isaki na Abrahamu. inji hii unapolala wewe, nitakupatia wewe na uzao wako, nitabariki taifa zote za ulimwengu katika wewe na uzao wako. Nitakuwa pamoja na wewe na nitakuchunga mahali popote unapokwenda na kukurudisha kwa inji hii, sitakuwacha mpaka nitakapotimiza ahadi yangu. Unaweza kuona picha hii namna malaika walikuwa wakipanda kwa ngazi na Yakobo akilala chini. Yakobo alipoamka akashangaa sana, akawa na woga sana sana, sababu ameona uwezo na utukufu wa Mungu. Wewe umejaribu kufanya mayere yako na kudanganya watu