Tazama picha ya tano. Yakobo na jamaa lake walirudi Kanaani inji ya baba yake Isaac na babu yake Abrahamu. Yakobo alimpendelea sana bibi yake Raeli na wana wake wawili. Na hata kwa sababu hiyo alisikitika sana sababu Raeli wakati alipofariki alipomzaa Benjamini. Uh, Yakobo alisikitika sana sana, lakini baada ya pale pia alizidi kumpenda Yosefu na Benjamini. Yosefu akawa kijana mhodari na mwenye akili. Yakobo alimfundisha Yosefu maneno yote ya Mungu na Yosefu akasikia vizuri. Yakobo alimshonea Yusufu koti nzuri ya rangi nyingi akamupa Yosefu. Nduku zake walipoona ile koti, walikasirika sana sababu ya upendeleo wa baba yao kwa Yosefu. Usiku moja Yosefu akaota ndoto. Katika ndoto yake aliona yeye na nduku zake katika shamba na kuvuna ngano, lakini mkanda mkanda wa Yosefu ulisimama wima katikati na mikanda ya nduku zake zimesimama kwa mkanda wa Yosefu. Ukiona kwa picha hii, utaona wazi wazi kwamba mkanda wa Yakobo unasimama pale. Yosefu aliambia nduku zake ndoto hiyo, na walikasirika sana na walikuwa na wivu mwingi sana. Nduku zake walisema, "Wewe unataka kututawala kweli kweli?" Wakazidi kumchukia kabisa. Kisha akaota ndoto tena, akaona jua na mwezi na nyota kumi na moja wanainama mbele yake. Kisha baba yake wakamkaripia wakamwambia, wakati gani mimi na mama yako na nduku zako tutainama chini mbele yako? Nduku zake wakaendelea na kukasirika, lakini baba yake alichunga maneno hayo yote moyoni mwake. Wakati Yosefu alipofikiri juu ya ndoto hizo alifahamu kama Mungu alikuwa anamuita kwa kitu fulani kwa maisha yake. Kweli kweli kweli, Mungu ana makusudi na mipango kwa maisha yako pia. Unajua vile tukimruhusu Mungu afanye kusudi lake kukamilisha maisha yetu, atatimiza vyote. Lakini mara na mara inawezekana kama tutakuwa na vitu vigumu kama vile Yosefu. Tusiogope, tusifwe moyo.