Tusema sasa picha ya tisa. Yusufu alikuwa ndani ya gereza kwa muda wa miaka miwili. Usiku mmoja, Farao akaota ndoto ya ajabu naye. Aliwaza kama anasimama karibu na mto mkubwa wa Nile. Gafula aliona ngombe saba zenye kunona zinatoka katika mto zikaanza kula nyasi karibu ya mto. Kisha ngombe nyingine saba zikatoka ndani ya mto. Lakini walikuwa wabaya wenye kugonda sana. Kisha aliona ngombe wengine saba zenye kugonda zikakula au zikameza wale ngombe zaba wenye kunona. Farao akaamka, kisha alisinzia tena akaota ndoto tena. Katika ndoto akaona matawi ya ngano saba na kila moja ya hayo ni lenye kunenepa kabisa. Kisha akaona matawi mengine saba yenye kugonda sana, yenye kunyauka. Tuseme matawi hao yenye kunyauka Yakayameza yale matao yaliyokuwa yakinenepa. Asubuhi Farao akaangaika sana kwa kujua maana ya ndoto hizo. Aliita wenye hekima wote na wafumu wote, lakini hakuna mwenye kuweza kutafsiri ndoto hizo. Farao akakuwa na wasiwasi sana. Kisha yule mwenye kuonja mvinyo wa Farao anakumbuka Yusufu, yule ambaye Yusufu alitafsiri ndoto yake. Alimwambia Farao jinsi Yusufu alitafsiri ndoto yake ndani ya gereza. Farao akamuita Yusufu kwa haraka, akamuuliza maana ya ndoto. Yusufu alisema, mimi siwezi kutafsiri ndoto, lakini Mungu atamupa Farao jibu lake lenye kupendeza. Kisha Farao akaeleza ndoto zake mbele ya Yosefu. Mungu akamwambia Yosefu maana ya ndoto, Yusufu akatafsiri kwa Farao. Ng'ombe saba zenye kunona tao na matawi saba yenye kunenepa zilikuwa na maana moja kutakuwa miaka saba ya mavuno mazuri katika nchi ya Misri, lakini ngombe saba zenye kugonda na matawi saba yenye kunyauka zilikuwa na maana ya miaka saba ya njaa. Njaa ile itazidi kuwa katika nchi yote ya Misri, mpaka mzuri ya miaka saba itaharibiwa tena, na haita haitakumbukwa itasahauliwa. Farao alifurahishwa sana na kutafsiri kwa Yusufu. Farao akaona kama Yusufu alikuwa mwenye akili na mwenye kusaidiwa na Mungu, akamchagua yeye kuwa kapita wa kazi hiyo. Basi Yusufu akawa kapita wa inji yote ya Misri. Farao tu alikuwa mbele yake kwa cheo. Mungu alikuwa anatawala maisha ya Yusufu, ingawa ilionekana kama mabaya sana na yenye kutishwa.