Kisha miaka mingi uzao wa Yakobo ni wa wana wa Israeli waliongezeka sana, mpaka mfalume wa Misiri akaogopa sababu ya ngufu zao na uwingi wa watu wale. Alianza kuwakaza kwa kazi ya utumwa nyingi, kisha akaamuru kila mtoto mwanamume wa Waebrania au wa Waisraeli wa atupwe katika mto wa Nile, lakini aokolewe tu kila mtoto mwanamke. Mtu mmoja wa Waisraeli jina lake Amrami pamoja na bibi yake Jokebed walizaa mtoto mwanamume. Sababu ya kuepuka kuwawa, Jokebed akafanya kikapu chenye mfuniko na akakificha kando kando ya maji, akaweka mtoto wake ndani akakificha katika majani karibu na mto huo. Dada ya mtoto jina lake Miriam alibaki karibu kuona vile watakavyofanya au vitakavyoonekana kwa mtoto. Basi binti wa mfalme alifika mtoni kunawa. Alipoona kile kikapu, alituma watumishi wake wakilete, akakifungua, akaona mtoto mwanamume analia, akamhurumia sana. Miriamu akamfikia binti wa mfalme, akamuuliza kwamba anapenda amuite mmoja katika wamama wa wa Israeli wamchunge mtoto huyo, wamchungie. Huyo binti mfalme alikubali, kisha Miriamu akamleta mama yake mtoto, kabisa ndiye alikuwa mama wa mtoto, akamlea mtoto wake. Binti wa mfalume alimuita Musa sababu alimuokoa au na kuokota yeye katikati na kando kando ya maji. Musa alipokuwa kijana, alipelekwa mpaka nyumba ya mfalume akawa mwana wa binti wa mfalume, lakini hakusahau watu wake Waisraeli. Waisraeli walikuwa na utumwa mkali sana huko Misri. Mfalume wa Misri aliwa aliwazofisha sana. Hawakufahamu sababu gani Mungu aliwaacha ndani ya vigumu vya namna hiyo huo unapita katika siku za shida, mara na mara hatukufahamu matendo ya Mungu, tunaona kama njia zake ni ngumu, lakini sababu tuko wafuasi wake, tunajua kuwa kama Mungu anatupenda na anatufanyia mpango mzuri mbele zake.