Tazama sasa picha ya kumi na ine. Musa alikuwa mwongozi mkuu wa inji ya Misiri. Siku moja alimuwona Mmisiri mmoja anampika mwana wa Israeli, ndugu yake. Basi, wakati alipokuwa peke yake, Musa akamuua yule Mmisiri, akamficha maiti yake katika mchanga. Kisha mfalme alisikia tendo la Musa la kuua, akakasirika sana. Alitaka kumuua naye Musa pia. Musa akakimbia akaenda katika mahali panapoitwa Midiani, akajificha huko, akaishi pale miaka makumi ine, akawa mchungaji wa kondoo pale. Mungu hakumsahau Musa, alikuwa anamtayarisha kuwa mwongozi wa Waisraeli. Siku moja Musa alikuwa anachunga kondoo jangwani, akaona kijiti kinachoungua, lakini kilikuwa cha ajabu. Aliwasa, sababu gani kijiti hiki kinaungua na hakiteketei? Nitaenda karibu, nitaona. Musa akakaribia ajabu ile akaiona, kisha akasikia Mungu alimwita toka kijiti chenyewe. Alimuita, Musa, Musa. Musa akajibu, niko hapa. Mungu akasema, usinikaribie, vua viatu vyako, sababu mahali unaposimama ni mahali patakatifu. ni mimi Mungu wa babo zako, Mungu wa Abrahamu, Mungu wa Isaki na Mungu wa Yakobo. Kisha Mungu akamwambia, nimesikia kilio cha watu wangu pale Misri, sababu ya utumwa wao. Nimefika kwa kuwaokoa toka mkono wa Misri na kuwaotosha katika enji hiyo. Sasa nitakutuma kwa mfalme wa Misri kwa ajili ya kuongoza watu wangu toka Misri. Lakini Musa akasema, mimi ni mtu wa bure tu, namna gani nitaweza kwenda kwa mfalme na kuleta watu wa Israeli toka Misri? Mungu akajibu, nitakuwa pamoja nawe na ukiishaleta watu wangu toka Misri mutaniabudu kwa mlima huu. Je, tuko kama Musa? Mara ngapi Mungu akituagiza kitu, kitu fulani tunamwambia kama sisi tuko watu wa bure, watu hawawezi kutusikia sababu tuko watu wa wadogo au wa namna gani Tukisema vile, tunakana Mungu tu, sababu ametuumba kwa mfano wake. Ni kweli hivyo. uki- ukiona vile, lazima ufahamu kwamba Mungu akikuambia jambo, lazima utii, sababu atakufanyia sawa, vile alivyomwagiza Musa mtumishi wake.