Tazama picha ya kumi na tano. Musa hakupenda kurudi Misri. Aliwaza kama Waisraeli na mfalme hawata kubali kwamba ametumwa na Mungu. Musa alisema hapana, Mungu, usinitume sababu mimi si mtu wa ulimu mwepesi kusema kwangu kuna sita sita sana. Kisha Mungu akasema, ni nani anayeumba kinywa cha mtu? Ni nani anayeumba viziwi na bubu? Ni nani anayemupa kuona ama kuwa kipofu? Ni mimi Mwenyenzi Mungu. Sasa uende, na mimi nitakusaidia kusema, maana nitaweka neno langu katika kinywa chako. Lakini Musa alikataa. Mwisho Mungu alikasirika, alimwambia kama atatuma nduku yake Aroni kumsaidia. Basi wakaenda wote wawili mpaka Misri. Musa alipofika mbele ya mfalume wa Misri, alimwambia kama Mungu alimwamuru kuacha Waisraeli waende huru. Musa alifanya maajabu kwa kumwonyesha mfalume wa Misiri uwezo wa Mungu, lakini mfalume alikataa sana kusikiliza Musa. Musa akaendelea kufanya miujiza kwa uwezo wa Mungu. Alichukua fimbo ya Haroni ikawa nyoka. Maji yote ya Misiri yaligeuka kuwa damu. Msiba wa vyura na chawa na mainzi zilifika na kuharibu mimea wa Misiri, walishikwa na ugonjwa na majipu na namna nyingi za mateso. Mavuno yao yameharibishwa na mvua ya mawe na misiba mingi na nzige na hivyo. Kisha Mungu alituma giza ya siku tatu katika nji ya Misri. Watu wakaanza kuogopa sana, lakini misiba hiyo yote haikuruhusu watu wa Israeli ama watu wa Wayuda watoke katika nji ya Misri. Mavuno yao na vitu vyao vyote viliwa viliwashika sana, waliogopa kuenda upesi. Mfalume aliona vile vitu vyote, alijua kwamba Mungu alikuwa ana shindana naye, lakini mfalume alikuwa na moyo mgumu, alikataa kuwacha watu wa Mungu waende zao. Uwezo wa Mungu ni mkubwa sana, ana ngufu kupita Shetani na pepo chafu na watu wabaya wote wamo chini ya uwezo wa Mungu. Kufanya mashindano na Mungu ni ujinga tu, ni kujiangaisha bure.