Tazama picha ya kumi na saba. Sasa wana wa Israeli walikuwa huru. Walitoka Misri wakaanza safari ya kwenda Kanaani. Kisha Waisraeli kutoka, mfalme alijiuliza hivi, sababu gani tumekubali wana wa Israeli watoke na sasa hatuna watumwa? Akatayarisha jeshi lake kwa kwenda kuwarudisha Waisraeli tena. Waisraeli walikuwa wanapanga hema zao karibu na bahari jekundu, wakaona majeshi ya mfalme wanakuja Wanakufa na uoga, wakaangaika, wakamlilia Mungu, wakashindwa kufikiri na wakafikiri namna gani Mungu atawasaidia, wakanungunika, waliogopa sababu hawakuona njia ya mbele yao. Aa, walikuwa tu karibu na bahari tu, kulikuwa bahari nyekundu na nyuma yao kulikuwa majeshi ya Misri, lakini Musa akawaambia musiogope musimame na kuona ajabu ya Mungu atawafanyia leo kwa kuwaokoa. Hamutawaona watu hao wa Misri tena. Mungu atafanya vitu na atafanya vita kuwaokoa na ninyi mutakuwa kimya. Kisha Mungu akamwambia Musa anyanyue au achukue fimbo yake juu ya bahari. Maji ya bahari yaligawanyika na Waisraeli walitembea kwa inji kavu. Kisha malaika wa Mungu alikuwa mbele yao alienda nyuma yao pia, pamoja na mawingu akawaficha. Ikawa giza kwa Wamisri, lakini kwa Waisraeli ilikuwa nuru. Wamisri walipowafuata, Mungu alirudisha maji yakawameza, wote wakafa katika maji. Waisraeli walimsifu Mungu na furaha, waliona kama uwezo wa Mungu ulikuwa kubwa sana. Walikuwa watu wa Mungu na walimwamini Mungu, akiwachunga na salama na wakawa vizuri mbele za Mungu.