Sasa geuza uone picha yaku ya ine. Basi ndugu msikilizaji unajua fasi wana wa Israeli walipumzika. E, wana wa Israeli walipumzika kwa ile muji wanaita Yeriko. Yeriko alikuwa muji mkubwa sana na ile muji ilizungukwa na ukuta kabambi kabambi ya kuogopesha sana. Na kila mara milango imefungwa na hakuna mwenye kutoka nje na mwenye kuingia. Na wana wa kanana walikuwa wanaogopa sana wana wa israeli hivi walikuwa wanajificha katika ile muji mungu alisema na yosua ile muji ya yeriko itakuwa yako utaikamata sasa wewe na jeshi lako kila mara mutakwenda mutazungusha ile muji mara moja kwa siku kwa siku sita na mungu alisema utachagua walawi saba na wale walawi watakuwa wakipiga baragumu mbele ya sanduku la agano na kwa siku ya saba mutazunguka ukuta ile mara saba, na walawi wataendelea kupiga ngunga mbele yeyu, na kuzunguka kwao itafanya kelele kubwa na mrefu sana. Na wakati mtasikia ile, watu wote watalalamika pamoja na ngufu sana, na mtaona ukuta ya Jeriko kuanguka. Na kama ukuta ile inakwisha kuanguka hivi jeshi la Wanaisraeli itaingia ndani ya ile muji ya Yeriko na atapiga askari ya Jeriko. Mungu alisema vilevile na wana wa Israeli, wakati wataingia jeshi lake, apige kila mtu na kila kitu, wasiata hata kitu moja. Na katikati ya vitu yote iliharibikwa, tunapata fedha, dhahabu na shaba. Ile Mungu alisema itakuwa kwa hazina yake, na ile hakuharibishwa. unawaza namna wana wa Israeli walizunguka ukuta ile na kuzunguka na kuyangusha ile. Ni kawaida ya waskari na wajeshi kupiga vita kweli. Basi hata wao mwenye ukiona adui yako anafika pembeni yako, na alisema mtapigana naye, na anafika atazunguka, atazunguka pembeni yako, na haiko nagoza ile, utasema ule adui yuko mbumbafu. Na ilikuwa hivi tu kwa macho ya wana wa Jeriko wakati waliona wana Israeli walikuwa wanazunguka tu ile ukuta bila kufanya kitu kwa siku mingi, kwao ilikuwa tu umbumbafu tu, haikukuwa vita hivi. Mungu alikuwa anataka onesha na wana Israeli ya kwamba yeye ni nguvu na anakuwa na uwezo na kushinda adui yote ya wana wa Israeli. Hakuna mtu mwenye anawezi kusimama mbele ya Mungu kusema atafanya vita naye, itakuwa tu mbumbafu tu kusimama mbele ya Mungu na kusema nitafanya vita naye. Na ninawaza Mungu alikuwa anapenda kuona kama watu wake kuheshimu neno lake kwa kwa haki na kwa yote uliwaza na wale hata kidogo hivi. Tutazungumza juu yake katika picha la tano. Na kuna muji ingini vile vilevile iliitwa Ai. Yosua alituma watu fulani fulani kwenda kuona ile muji ya Ai. Wale watu wakaambia Yosua, hatuna mahitaji ya watu wengi kwenda piga vita kwa ile muji ya Ai, kwani ni mji kidogo sana. Basi Yosua alituma jeshi kidogo tu kwenda piga vita pale kwa Ai. Unajua kitu gani? Alifika pale hey, walipigwa sana na walishindwa kabisa, na wajeshi mingi waliuawa na walikimbia bila kujua. Wakati Yosua na watu wengine walisikia mambo haya walifadhaika sana, walilia, walipasula nguo yao na walianguka mbele ya sanduku la agano na kulia na kutia majifu kwa kichwa yao, na ilikuwa mafadhaiko kubwa sana na kilio kubwa. Yosua naye vilevile akaanguka mbele ya Mungu akajiuliza, basi Mungu ni kitu gani, inaacha muji kidogo ile anatupiga hivi sisi hatuna nguvu nyingi, na watafika wanatumaliza. Mungu alisema, Yosua simama. Wana wa Israeli wamekusha kuvunja sheria yangu na nawamekwisha kutenda vilevile vile zambi ilikuwa hakumbe juu ya kitu Mungu alikataza. Na wana wa Israeli wengine walikamata vitu ilikatazwa na Mungu, kwa siri walificha, waliiba, na kwa ile wana wa Israeli walishindwa kwa inji ya hai. Siwezi kukua pamoja nanyi ikiwa hamutaharibu vitu vyote niliwaambia kusema muharibu. Wakati wana wa Israeli walienda piga vita pale kwa hai Mutu mumoja katikati ya jeshi ile aliiba vitu na alificha vitu vingine kwa siri kwa yeye mwenyewe, na ili liacha wana wa Israeli walishindwa. Ule mtu mwenyewe aliiba vitu, alikuwa anawaza kama Mungu hakukuwa anamuona, na yeye alificha vitu ile kwa siri.