Sasa ndugu, utazame picha yako ya tisa. Kisha Yosua kukufa, wana wa Israeli waligeuka wakianja kuabudu sanamu mbalimbali mbali, na kuabudu sanamu ya makabila mengine. Na ile iliacha Mungu alikasirika na aliondosha baraka yake, na wana wa Israeli walikuwa watumwa kwa miaka makumi wawili. Na watu walianza kulalamika hivi Mungu awasaidie. Siku moja Debora mwenye alikuwa mwamuzi muke aliita Baraka na alimwambia. Debora akasema Mungu amekusha kutuletea shauri ya kukamata watu alfu kumi na wale watu wataenda kupiga Sisera kiongozi ya jeshi la Kanana, na Mungu atatupatia odari na nguvu ya kushinda ile jeshi. Baraka alisema na Debora, kama utaenda nami niko tayari kwenda, lakini kama unakataa kwenda nami sitaenda. Debora akamwambia ningienda pamoja nanyi, lakini ujue ya kwamba kama ninaenda ile ushindi tutapata kwa watu wa Kanana hata kuwa tena kwa wanaume kama wewe, itakuwa kwa sisi wanawake. Basi kwa hivi wao yote wakaenda kwa fasi ya vita. Ndugu yangu, uniambie wewe, hauko sawa sana. Wana wa Israeli wenyewe wanakataa kutii Mungu nyuma ya siku chache wewe unakuwa mwaminifu katika maisha yako ya Kikristo kweli, au wakati maneno unakuwa salama, hakuna kitu ingini ina danganya maisha yako, hakuna kitu ingini kinyana kutikisa, we unabaki bila kuwaza neno la Mungu. Lakini ikiwa magumu natokea katika maisha yako, njo utakimbia karibu ya Bwana kuomba usamehe na kuomba usaidizi. Kwanini utakimbia tena karibu ya Mungu? Kwanini haufate Mungu yako ile ulikuwa nategemea mbele? Sasa unaona magumu, utakimbia karibu ya Mungu, lakini mbele ulikuwa natazama Mungu ingini. Kwa nini hauombe usaidizi kwa mungu yako ile kila mara unaitazama? Na wewe umekwisha kuvumbua ya kwamba mungu ile ulikuwa nabudu mbele hana ngufu. Kwa nini utaendelea kuyabudu? Si urudi karibu ya mungu mwenyewe na uwezo kushinda mungu yako ile hivyo akusaidie.