Tena wana wa Israeli walitenda zambi mara mingine. Kwa mambo ile watu wa Midiani walikuwa sasa hao wakikuwa juu ya wana wa Israeli kwa miaka saba. Wana wa Israeli walikuwa watumwa wao, jua ile walikuwa nakimbia wakijificha katika milima, walikuwa natafuta kupanda chakula na kuivuna kwa siri. Lakini wadui walikuwa naleta ngombe yao na nyama zao mbalimbali, walikuwa nawatia katika ile shamba na kuharibisha chakula yote kwa sababu ya ile wakati, wana Israeli walikosa tena kitu ya wa kukula, walianja tena kulalamika na kuwika kwa Mungu yao tena mara mengine. Siku moja, malaika ya Mungu alifikia bwana mmoja, jina yake alikuwa Gideoni, wakati alikuwa anapiga ngano yake, na ile malaika alisema, mwenye hekima na mwaminifu, Mungu iko pamoja nawe. Gideoni aliuliza malaika, kwa nini mambo yale inafikia wana wa Israeli hivi, juu walikuwa wakishinda wadui yake kila mara? Kwa nini sasa wanakuwa bila nguvu na upungufu ya nguvu hivi? Mungu alisema, "Uende na nguvu yote katika usiku na mimi nitakuwa pamoja nawe." Gideon alisema, "Basi nitenda zungumzo na wana Israeli namna gani? Na mimi mimi sina nguvu na mimi ni mtu mwenye anakosa nguvu katika jamaa yote na jamaa yetu ni kitu hana faida kabisa mbele ya macho ya wana Israeli. Nitafika kuzungumza na wana wa Israeli namna gani?" Mungu alisema, "Unawezi kufanya mambo yale yote kwani mimi ni pamoja nawe." na Gideon alisema kama iko hivi, yeye anahitaji hakikisho kuonesha ni kweli kama Mungu anaweza kutenda kama haya, anatoa kusema. Sasa wakati Gideon walizungumza na malaika, akamwambia, "Usiende, mimi nitaenda kukuletea chakula." Na Gideon akakimbia ana akamuletea chakula, ilikuwa mukati na supu, na malaika akakamata ile chakula akatia juu ya jiwe. Kwa ile wakati malaika akakamata miti akafika akaguza ile chakula kinye Gideoni alitia juu ya jiwe, na moto ikashika ile chakula ikalungula, na kisha yake malaika ikapotea. Na nyuma kidogo Gideoni akakubali kusema ni haki ile ni agizo la Mungu. Ndugu msikilizaji, unaweza kuniambia kwa nini magumu yele yote anatokea kwa wana wa Israeli? Mimi ninaweza kusema ni kwa sababu wana wa Israeli walikosa kutii agizo la Mungu. Na ni hivi hivi kwa sisi vile vile. Kama sisi hatutii neno la Mungu, maneno mbalimbali yanaweza mbali kutufikia na magumu mbalimbali mbali vile vile yanaweza kutukamata. Mara nyingine Mungu anaweza kutumizia magumu kwa maisha yetu hivi aturudishe karibu naye tena mara nyingine. Hatuseme kama magumu yoyote yenye yanaweza kufikia mtu ni magumu ya kurudisha mtu kwa Mungu. Kumbuka magumu mbalimbali yenye mbali ilipata Ayobu. Magumu ile hakumufikia juu alikuwa mtu ya kutenda zambi. Lakini ile magumu ilimfukia tu juu ya kupima imani yake kwa Mungu. Sasa uone ukarasa ya 14. Wana Israeli na Gideoni na jamaa yake walikuwa wakiabudu miungu ya Kanana, ni miungu ile wanaita Bali na Ashera. Na usiku mmoja Bwana akamwambia Gideoni, utoe ngombe moja ya baba yako, yaani ngombe ya pili ya miaka saba ukaangusha mazabau ya Bali ile baba yako iko naye, na ukate sanamu ya Ashera ile inakuwa vile pembeni yake. Alisema tena ukishavunja ile mazabau ya Bali utakamata na kujenga ingini ya nguvu, na utakamata ile ngombe utatia juu yake, na utatumizia sanamu ya Ashera kuwa koni, na ile itakuwa mazabiu kwa Mungu. Unajua, Gideoni alikuwa anaogopa sana na watumishi wake na hawawezi kufanya kazi ile mchana hivi, walitumika kazi ile yote usiku. Asubuhi wakati watu waliona maneno ile litendeka, walikuwa na kasirani sana, na walikuwa na tafuta kama nani alitenda mambo kama haya. Wakati walivumbua kusema ni Gideoni alifanya hivi, walienda karibu ya baba ya Gideoni na walimuuliza kama wanawezi kuleta mtoto ile Gideoni wamuue. Na baba alisema muache bali, yeye mwenyewe afanye kitu kinya anapenda, kama yeye ni Mungu ya uhai yeye mwenye afanye kitu inawezekana, kama yeye anasema, waliangusha madhabahu yake. Kwa ndugu yangu, Mungu anakuwa na uwezo wa kushinda vitu yote. Unaweza kuvaa kwa mwili yako sawa sawa, vipande ya miti au unakuwa na ngozi unaficha kwa fasi nyingine, Mungu anakuwa na uwezo wa kushindia ile kitu yote eh watu wanaweza kuwapatia au waganga kisi wanawaletea kusema ni ya kuchunga mwili hivi na hivi. Tusome katika Zaburi 115 shairi ya ine kufika mnani, sanamu zao ni fedha na dhahabu, kazi za mikono za wanadamu. Zina vinywa lakini haziseme, zina macho lakini hazione, zina masikio lakini hazisikii, zina pua lakini hazinusi, zina mikono lakini hazishiki, zina miguu lakini haziendi wala hazitoe sauti kwa koo zake. Na wote wanyewe walitengeneza zile sanamu, na wanyewe wanazitegemea, watafanana nazo. Basi ndugu, kwa nini unapoteza wakati yako bule kuabudu sanamu mbalimbali kuliko kuabudu Mungu ya haki na ya kweli?