Uone sasa ukarasa ya kumi na sita. Jeshi kubwa la Midiani alikuwa anabaki katika bonde, na unajua na uwezo ya Mungu ile alikuwa ngambo ya Gideoni. Gideoni aligawa watu yake mia tatu kwa vipande mitatu, alileta kwa kila mtu tarumbeta na alikuwa na chungu ya udongo, ndani yake kulikuwa moto. Kwa katikati ya usiku Gidioni alifika na watu wake mia tatu. Wakifika karibu na ile kambi, watu wa Midiani walikuwa ndani yake. Alisema na watu wale mia tatu wafanye kitu gani, atawaoneshea kufanya, na alisema kama ninapiga tarumbeta yangu na nyinyi vile vile mutapiga tarumbeta yenyu na mutalalamika ngufu sana, mutazungusha kambi ile, na wakati mutawika, mutawika kusema kisu kwa Mungu, kisu kwa Gidioni na mutavunja ile chungu ya udongo na kuzima tala yote. Katikati ya usiku jeshi la Gideoni alizunguka kambi ya Midiani yote, na wakati ile Gideoni alipiga tarumbeta yake na watu yake, mia tatu yote walifata ye. Wakati Gideoni alipiga tarumbeta yake na jeshi lake ilifata ye, na tena walivunja ile chungu ya taa. Sasa wa jeshi la Midiani Walianza kubabaika sana na walianza kutobolea na kisu katikati yao na kujiua, na kujiua wengine kukimbia ovyo. Rafiki yangu ni hakika uishi katika maisha ya Kikristo na uache Mungu atawale maisha yako na yeye akuongoze katika mambo yote. Unaona, wakati Gideoni aliacha Mungu yeye mwenyewe kuongoza maisha yake, yeye alikuwa na ushindi. Yeye alikuwa na askari mia tatu tu lakini alikuwa na uwezo ya kushinda jeshi kubwa la Midiani na tala tu. Na ingini tarumbeta tu ile ilienea kushinda jeshi ile yote. Mara mingine tunawezi kuwaza ya kwamba tuko nasaidia Mungu kuliko Mungu yeye mwenyewe kusaidia sisi. Tujue ya kwamba njia zetu ni mbali na njia ya Mungu na mawazo yetu ni mbali na mawazo ya Mungu. Hata kama tunakosa nguvu na tunafadhaika, hatuwezi kupenda kufadhaika bule, kwani kama Mungu ni ngambu yetu, hakuna kitu ingine anawezi kutufikia. Uendelee kusikiliza, kwani tutaona sasa Namna gani hatuwezi kuweza kupigana bila Mungu ndani yetu.