Na sasa twende kwa picha ya kwanza. Kulikuwa njaa kubwa katika nchi ya Kanani. Mtu mmoja kwa jina la Elimeleki akaamua kuchukua jamaa lake katika nchi ya Moabu kwa sababu alisikia kwamba nchi hiyo ilikuwa na chakula mingi. Kwa hiyo wakachukua vitu vyao vyote na kuhama huko Moabu. Unawaona ndani ya picha. Elimeleki na bibi yake kwa jina la Naomi walikuwa na watoto vijana mbili. Kisha siku chache Elimeleki akakufa na watoto wake wakaoa mabinti kutoka kabila la Moabu. Bibi mmoja aliitwa kwa jina la Orpa na mwingine aliitwa Rutu. Baada ya miaka kumi vijana hao wakakufa. Naomi akasikia kwamba chakula kilipatikana sasa huko nyumbani kwao. Basi akaamua kurudi kwa nchi yake. Akawaambia wale kazi wake, rudieni kwa mama zenu. Mungu azidi kuwabariki, kwa sababu mulikuwa wazuri kwa wabwana zenu na kwangu, na Mungu azidi kuwapa nyinyi nyote wawili uwezo wa kupata bwana mwingine. Lakini wale kazi wake wakamlilia na kusema hapana, tutarudia na wewe kwa watu wako. Lakini Naomi akawaambia murudie, wasichana wangu. Je, ungejisikiaje kama ungekuwa Naomi? Alikuwa katika nchi ya ugeni na bwana yake akakufa kisha wavijana wake wawili wakakufa. Rafiki yangu, kama wewe ni Mkristo uko kama Naomi. Dunia si nyumbani kwetu tuko katika nchi ya ugeni hapa, tunangojea nyumba yetu ya kweli ambayo iko huko mbinguni. Usisahau kwamba tuko hapa duniani kwa muda ama wakati mfupi tu, lakini tutakuwa mbinguni milele.